Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Báo cáo các Cụ, em vừa lấy xe Tiguan đươc gần 1 tháng. Em thấy trên volăng xe có cái biểu tượng micro, em nghĩ là xe có thể kết nối bluetooth với điện thoại được. Em dò mãi mà không được, các Cụ cho em hỏi xe Tiguan 2013 này có chức năng này không (xe em phiên bản DA, có điều khiển trên volăng). Nếu có thì phải làm như thế nào để kết nối nghê điện thoại rảnh tay, điện thoại em xài là Iphone 4.
Hơn nữa trong phần setting có cái warning speed, cái này có giống như cái cruises control không như các xe đời mới kg?

TDI
Tập Lái
1/10/12
4
0
0
48
Chào bac BT, xe của bác có nút bấm với biểu tương micro là do ăn theo các phím chức năng khác trên tay lái theo cụm luôn nhưng xe thì không có chức năng kết nối bluetooth. Bác muốn xài chức năng này phải sắm thêm phụ kiện bluetooth của hãng nữa!!
Warning speed thuần túy cảnh báo tốc độ bằng âm thanh pong pong tùy thuộc vào mức tốc độ bác set thôi. VD : bác set tốc độ 50km/h thì khi tốc độ xe đến 51km/h hệ thống cảnh báo bằng âm thanh để bạn lưu ý giảm chân ga. Nó chỉ nhắc nhở thôi, còn điều khiển bằng cơm!! Khác với cruise control là duy trì tốc độ 1 cách tự động theo mức bác cài đặt trước.
Chúc bác trãi nghiệm thú vị với em này.

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Bác bật Bluetooth của DVD trong xe và của ĐT lên, cho anh em nó nhận ra nhau. Nếu đòi PW thì nhấn số 0000 (bốn số không), lúc này rảnh tay được rồi đó.

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Caocaotien nói:
Bác bật Bluetooth của DVD trong xe và của ĐT lên, cho anh em nó nhận ra nhau. Nếu đòi PW thì nhấn số 0000 (bốn số không), lúc này rảnh tay được rồi đó.
Xe em không có DVD mà chỉ có CD thôi ạ. Nếu em lắp thêm DVD thì không biết có dùng cách của Cụ được kg nhỉ?