Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
haibi nói:
khóc nói:
lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết
xe em thợ nó làm vậy xong thì tiêu, trầy kính tè le

Tập Lái
4/3/11
9
0
0
lúc trước xe em cũng bị như bác . em lấy giấy nhám nhuyễn nhúng với nước , đánh tý là sạch sau đó lấy chai nước xịt kính, xịt lên lấy khăn lau mềm lau lại sáng bóng như mới . xe của em ko có phủ nano kính .

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
liqui_moly nói:
Bác dùng đất sét chuyên dụng cho tẩy sơn bác nhé. Tàn sơn cứng cỡ nào cũng ra bác ạ.
Chúc bác thành công.
Bác này mới là chinh xác. Trước em cũng bị bụi sơn dính hết kính lái,kính hậu và cả 2 bên. Em ra chổ rửa xe Liqui rửa xe,các bác ấy lấy cục đất chuyên dụng Liqui ra làm khoảng 30 phút thì sạch hết luôn.
Đừng dùng xăng thơm hay các cách kia, không bằng đâu.

Tập Lái
4/4/11
4
0
0
xin chào các pác! số là bữa đi công tác vô tình em đậu xe gần chỗ sơn xe mà không hay, khi quay ra thì bị bụi sơn bám đầy xe.thật là tức ơi là tức!!!! em có tham thảo nhiều bài viết về cách tẩy bụi sơn nhưng sợ làm ảnh hưởng đến kính và thân xe bị xước, với lại bụi sơn bị quá nhiều làm thủ công thì chất bị gãy tay quá huuuuu. Xin các pác tư vấn cho em có cách nào hiệu quả tốn kém tí cũng không sao miễn là cục cung đẹp trở lại là ok. em chân thành cảm ơn các pác rất nhiều!!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
25/8/08
109
0
0
LEXUS GS nói:
liqui_moly nói:
Bác dùng đất sét chuyên dụng cho tẩy sơn bác nhé. Tàn sơn cứng cỡ nào cũng ra bác ạ.
Chúc bác thành công.
Bác này mới là chinh xác. Trước em cũng bị bụi sơn dính hết kính lái,kính hậu và cả 2 bên. Em ra chổ rửa xe Liqui rửa xe,các bác ấy lấy cục đất chuyên dụng Liqui ra làm khoảng 30 phút thì sạch hết luôn.
bác Lexus GS nói đúng ấy các bác ạ,cục đất sét đó còn gọi là Clay Bar dùng trên sơn hoặc kính xe. Nó làm cho bề mặt của sơn trở nên láng và sạch do những chất dơ bám trên sơn lâu ngày làm cho nước sơn bị nhám nhám hoặc khi sơn nước dính vào cũng sẽ làm được hết bác ạ. Khi dùng Clay Bar không sợ ảnh hưởng cho sơn, trầy xước hoặc mòn sơn nhưng sau khi sử dụng clay bar thì sơn sẽ trở nên láng mịn như xe mới,và các bác muốn xe bóng thì phải dùng đến Wax
Đây là chiếc MDX bị dính sơn nước trước và sau khi làm
Hỏi cách tẩy bụi sơn bám trên mặt ngoài kính lái

Tập Lái
4/4/11
4
0
0
LEXUS GS nói:
liqui_moly nói:
Chúc bác thành công.
Cảm ơn các pác! cho em hỏi thêm tí. là cục đất sét mình tự mua về làm được không vây, giá cả bao thế nào. Trường họp em đem xe ra chổ rửa xe liqui họ làm toàn bộ kính và thân xe tốn khoảng bao nhiêu vậy.

Tập Lái
20/4/11
6
0
0
ledoong nói:
Chào các bác! e chuyên về chăm sóc ngoại thất, cái vụ bụi sơn (trên kính hay sơn) e xử lí rất nhiều rùi. các bác không nên dùng xăng thơm, cana, hay lấy lưỡi lam cạo nha(có thể làm trầy, mờ kính, xước sơn). chuẩn nhất là các bác dùng công nghệ claying (của 3M, hay sonax đều tốt). có gì khó khăn các bác call em 0949193196.
Chào bác ledoong!! xe em hình như cũng bị bụi sơn nữa, lúc lau kính gặp những hạt li ti trên kính bực cả mình, nhà e thì ở Bình Thạnh bác, giờ em làm thế nào để gặp bác, bác có thể lên chỗ e không hay e phải chạy đi đâu để bác làm, mà giá thế nào bác...Bạn em cũng khoảng 4,5 chiếc bị giống e, nếu được nó làm luôn.

Tập Lái
20/4/11
6
0
0
michau83 nói:
haibi nói:
khóc nói:
lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết
xe em thợ nó làm vậy xong thì tiêu, trầy kính tè le
Bác đúng rùi đấy, lấy nhám chà lên thì trầy kính 100%

Hạng B1
1/3/11
80
11
8
36
Hồ Chí Minh
Chào các bác, đúng như các bác nói. Kính bị bụi sơn không nên dùng nhám hay dao lam xử lý. Chuẩn nhất là dùng như cách của bác lyqui_moly hay bác ledoong. Cách của 2 bác này em thử rùi bụi sơn ra hết. mà không biết giá của 2 bác này như thế nào.:p