Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
ROng Bay5 nói:
michau83 nói:
haibi nói:
khóc nói:
lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết
xe em thợ nó làm vậy xong thì tiêu, trầy kính tè le
Bác đúng rùi đấy, lấy nhám chà lên thì trầy kính 100%
vậy mà hôm đ BH xe em thấy thợ Toàn Cầu lấy gấy nhám nước chà lên kính họ nói là không sao

Tập Lái
13/1/10
14
0
0
44
cái này xe tui cũng dính nè. ngồi ngóng chờ xem sao.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
Hi cac bac,
P/s co cuc chuyen dung de tay son bui tren be mat son xe va kinh xe...chi can xit nuoc va cha qua se het ma kg de lai vet xuoc.Tay bang cach khac cung duoc nhung so se de lai nhung vet xuoc nho tren kinh khi di buoi dem se rat kho chiu.

Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
Phuong Ngoc nói:
ROng Bay5 nói:
michau83 nói:
haibi nói:
khóc nói:
lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết
xe em thợ nó làm vậy xong thì tiêu, trầy kính tè le
Bác đúng rùi đấy, lấy nhám chà lên thì trầy kính 100%
vậy mà hôm đ BH xe em thấy thợ Toàn Cầu lấy gấy nhám nước chà lên kính họ nói là không sao
Đừng bao giờ lấy giấy nhám chà các bác ơi, em từng bị rồi, mấy chú thợ garage cứ vô tư vừa rửa xe với xà bông, vừa lấy giấy nhám để tẩy sơn >>> kết quả lúc đấy rất sạch đẹp, nhưng khi đi đêm kính không còn trong veo như cũ, nó cứ loa lóa, tức điên người, những vết trầy cực mịn này mà gặp trời mưa gạt nước chắc chắn quét không hết, thế là lại óng ánh...bực lắm!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
knhat5 nói:
Chào bác Phuong Ngoc, rùi bác thấy xe bác có bị trầy xước gì không:confused:
họ chà xe khác bác ơi, không có chủ nên em không hỏi được

Hạng B1
1/3/11
80
11
8
36
Hồ Chí Minh
Phuong Ngoc nói:
knhat5 nói:
Chào bác Phuong Ngoc, rùi bác thấy xe bác có bị trầy xước gì không:confused:
họ chà xe khác bác ơi, không có chủ nên em không hỏi được
àh,theo tôi khi bác bị bụi sơn thì nên làm theo bác ledoong, ok đó

Tập Lái
4/4/11
4
0
0
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!! nhờ các bác mà em biết được nhiều cách xử lý bụi sơn. Cục cưng của em bị bụi sơn mấy tháng nay cũng hơi buồn, bữa hôm em có call cho bác ledoong rồi em chạy xe đến cho bác làm rất ok, xe đẹp như mới, không trầy xước, giá cả thì rẻ hơn 3M với Sonax rất nhiều. Em còn được bác tư vấn về tẩy ố kính và công nghệ Nano nữa, nghe nói cũng thích lắm, rồi bác mới DEMO thử một kính xe thì thấy quá tuyệt vời!!!

Last edited by a moderator: