WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.548
113
Hix, nỗi đau của em, cho em lôi nó lên lại, li ti li ti như bụi phấn:( Xăng thơm hay cục clay bar đây?

Hạng B2
9/6/10
199
14
18
51
Thegioiauto.
Xăng thơm .... nếu không khéo, chảy vào ron ... là hơi bị khổ đó bác. Clay bar => Ok

WD nói:
Hix, nỗi đau của em, cho em lôi nó lên lại, li ti li ti như bụi phấn:( Xăng thơm hay cục clay bar đây?

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
WD nói:

Clay bar (đất sét) đi bác, an toan là trên hết

pqm7777 nói:
Chào các bác, số là con xe của em đang bị 1 lớp bụi sơn li ti bám dày đặc trên mặt ngoài của kính lái. Mỗi lần sử dụng gạt nước là nó kêu kèn kẹt rất khó chịu. Và rất hạn chế tầm nhìn.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này giúp em với ah. Tks
Bác dùng lưỡi lam cạo thôi bác, nếu bác ngại làm thì ghé e làm cho bác, k chi phí gì đâu ạh

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Nếu nhiều quá làm sao cạo hả bác, không khéo là hư luôn nếu kính lái có dán film cách nhiệt nha bác

Hạng D
13/8/07
1.544
3.365
113
minhhcc nói:
Nếu nhiều quá làm sao cạo hả bác, không khéo là hư luôn nếu kính lái có dán film cách nhiệt nha bác
kính cách nhiệt dán bên trong mà, sơn dính bên ngoài thì cạo ra ăn thua gì? hay sơn gì bên trong bị dính lên phim???

Hạng D
13/8/07
1.544
3.365
113
nguoigiuxe nói:
pqm7777 nói:
Chào các bác, số là con xe của em đang bị 1 lớp bụi sơn li ti bám dày đặc trên mặt ngoài của kính lái. Mỗi lần sử dụng gạt nước là nó kêu kèn kẹt rất khó chịu. Và rất hạn chế tầm nhìn.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này giúp em với ah. Tks
Bác dùng lưỡi lam cạo thôi bác, nếu bác ngại làm thì ghé e làm cho bác, k chi phí gì đâu ạh
em nghe nói có cục đất sét của 3M xử lý vụ này tuyệt vời đó, a Dũng nghiên cứu thử

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Mình đã thử rồi, hôm trước xe In của em qua a Dũng, a bảo phải đánh bóng nguyên chiếc, trong khi xe e mới đánh bóng trước Tết, nay dặm lại 1 chút bị dính toan bui sơn, gần như nguyên chiếc, hôm qua mua đất sét về làm, tập thể dục cả buổi, nay lại bóng đẹp như mới mà chi phí mất có hơn 250 tiền.

Last edited by a moderator: