minhhcc nói:
Mình đã thử rồi, hôm trước xe In của em qua a Dũng, a bảo phải đánh bóng nguyên chiếc, trong khi xe e mới đánh bóng trước Tết, nay dặm lại 1 chút bị dính toan bui sơn, gần như nguyên chiếc, hôm qua mua đất sét về làm, tập thể dục cả buổi, nay lại bóng đẹp như mới mà chi phí mất có hơn 250 tiền.

Phần này để e nói lại cho rõ tí nhé các bác.
Nếu bị dính sơn vào phần kính thì chỉ việc cạo ra thôi, chi phí là 2.500vnd ( cho dao lam, time 1p30g
Còn dính trên sơn thì phải dùng đất sét là đúng kỹ thuật rồi. k ai phải đánh bóng toàn xe vì cái vụ này hết.
Còn nếu e có tư vấn bác đánh bóng toàn xe là vì e thấy xe bác cần đánh thôi.
Trước giờ e tư vấn cho ae, lúc nào cũng nghĩ đến chi phí tiết kiệm cho ae, kiểu tư vấn để ae làm thêm này kia mà k cần thiết là k phải kiểu của e.
Còn phần dặm lại 1 phần sơn mà bác bị dính sơn trên toàn xe thì chắc là chổ đó làm có vấn đề, khi nào có dịp mời bác qua chổ e chắc sẽ k tốn thêm 250 cho cục đất sét nữa đâu :)
THks bác Minh nhé.

@michau : a làm lâu rồi e, trước giờ a cũng xài của 3m thôi, chắc xe e chưa dính sơn nên chưa biết thôi :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
minhhcc nói:
Mình đã thử rồi, hôm trước xe In của em qua a Dũng, a bảo phải đánh bóng nguyên chiếc, trong khi xe e mới đánh bóng trước Tết, nay dặm lại 1 chút bị dính toan bui sơn, gần như nguyên chiếc, hôm qua mua đất sét về làm, tập thể dục cả buổi, nay lại bóng đẹp như mới mà chi phí mất có hơn 250 tiền.
Chúc mừng bác, trước kia em cũng tự sướng hihi, giờ lại muốn cho người khác sướng nữa. Hihi cũng có cái thú của nó nếu bác có thời gian, còn không thì cứ mang ra nhũng điểm chăm sóc xe...

Tập Lái
5/9/11
4
0
0
vn.360plus.yahoo.com
minhhcc nói:

Em nghi tot nhat la cac back cu dem em yeu cua minh toi Cho cham soc Uy tin la giai quyet doc van de gay thoi Chu em that moi nguoi moi y the nay den khi hoi ra son than thau vao trong be mat king roi Thi bac sy nao cung bt chi co thay kieng moi

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Ko biết bác chủ thớt đã xử lý dc bụi sơn dính trên kính chưa? Nếu chưa thì bác cứ mang xe qua trung tâm của em, em sẽ giúp bác đánh sạch bề mặt kính, và trả lại vẻ bóng sáng như mới, với chi phí là 0 đồng. :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây
WD nói:
Hix, nỗi đau của em, cho em lôi nó lên lại, li ti li ti như bụi phấn:( Xăng thơm hay cục clay bar đây?

tool có thì quá tốt, không có thì 30K/chai Acrylic 300ml nhé, bán ngoài Nhật Tảo, bác cứ hỏi nước rửa board mạch (xăng thơm or xăng CN thì không phải, dù mùi rất giống) mang về chùi 30s là xong cái kính lái, rất nhanh...

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Nói Chung kính lái các bác chỉ dẫn thấy ok, nhưng nếu dính bụi sơn trên bề mật sơn thì hiệu quả nhất là dùng clay bar

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Phuong Ngoc nói:
ROng Bay5 nói:
michau83 nói:
haibi nói:
khóc nói:
lấy giấy nhám mịn chà với nước thường cũng được, kiếng trưóc rõ lại ngay .... thợ sơn ở Trần Bình Trọng toàn làm thía
Xe em cũng đã xử lý như vậy, hoàn toàn ko bị gì hết
xe em thợ nó làm vậy xong thì tiêu, trầy kính tè le
Bác đúng rùi đấy, lấy nhám chà lên thì trầy kính 100%
vậy mà hôm đ BH xe em thấy thợ Toàn Cầu lấy gấy nhám nước chà lên kính họ nói là không sao

Xe của em cũng làm bh bên toàn cầu, thơ sơn bên đó củ chuối lắm, tút xe em làm dính bụi sơn lên thân, mâm, kính quá trời luôn. bây giờ không biết làm sao cho hết, chắc phải đánh bóng lại nguyên xe quá.

Tập Lái
8/3/12
0
0
0
44
Em thấy người ta xài cái cục đất sét màu xanh để tẩy bụi sơn trên sơn và kể cả trên kính luôn đó

Hạng B1
20/3/11
60
0
0
mỗi lần thêm nước rửa kính thì em pha thêm ít nước rửa kính vào nên sạch tưng các bác ah