Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Chào các bác, số là con xe của em đang bị 1 lớp bụi sơn li ti bám dày đặc trên mặt ngoài của kính lái. Mỗi lần sử dụng gạt nước là nó kêu kèn kẹt rất khó chịu. Và rất hạn chế tầm nhìn.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này giúp em với ah. Tks

Hạng B1
6/4/09
56
1
0
35
bác lấy 1 ít xăng nếu xăng thơm thì càng tốt nhé thấn vào bông gòn lau cho sạch vết sơn sau đó rửa kính lại bằng xà phòng cho hết mùi xăng là ok rồi

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác páo ơi , sao dùng clearview gạt nước bị rít nhảy dữ lắm , rất khó chịu làm sao cho hết hả bác Páo???

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Dùng xăng thơm có ảnh hưởng gì đến chất lượng của các lớp phủ bảo vệ trên mặt kính không các bác? (chống tia UV, chống nóng, chống chói...)

Hạng B1
20/9/05
89
1
6
Nếu xe bác có bảo hiểm thì cho 1 búa là nhanh nhất :D

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
puma.com nói:
Sao kỳ vậy? Chắc bác gạt "khô" à

Đi mưa mà có CV thì êm ru

Gạt nước khi mưa đó chứ. Mấy cái đầu thì êm ru. Mấy cái sau thì nó kêu rin rít và giật nẩy lên khó chịu lắm . Em ko dám sài nữa.Em cũng nghe nhiều bác khác phản ảnh như thế.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
pqm7777 nói:
Dùng xăng thơm có ảnh hưởng gì đến chất lượng của các lớp phủ bảo vệ trên mặt kính không các bác? (chống tia UV, chống nóng, chống chói...)

Bác yên tâm mà dùng xăng thơm chùi sơn nhé. Không ảnh hưởng gì tới mấy thứ kia đâu.
Lưu ý dùng bông gòn nhé, đừng đổ tràn ra, có thể làm bay màu các chi tiết nhựa.

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang
pqm7777 nói:
Chào các bác, số là con xe của em đang bị 1 lớp bụi sơn li ti bám dày đặc trên mặt ngoài của kính lái. Mỗi lần sử dụng gạt nước là nó kêu kèn kẹt rất khó chịu. Và rất hạn chế tầm nhìn.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này giúp em với ah. Tks

Bác dùng xăng thơm thấm bông lau thi se sạch, vì bề mặt kính it ma sát nên sơn không quá khó xử lý đâu bác!em nghĩ dùng xăng thơm lau là sạch àh!

Chúc bác thành công trong viec này nha!