Hạng B1
6/4/09
56
1
0
35
kvl nói:
các bác cho em hỏi xăng thơm là loại xăng nào ạ ?

xăng thơm là loại xăng ko có màu và mùi nó đễ chịu chứ ko hắc như xăng thường . xăng thơm em thấy thằng em nhà em nó sửa dt để rửa các bo mạch . xăng thơm cũng dùng để pha với sơn để sơn xe đó bác

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Superlove nói:
kvl nói:

xăng thơm là loại xăng ko có màu và mùi nó đễ chịu chứ ko hắc như xăng thường . xăng thơm em thấy thằng em nhà em nó sửa dt để rửa các bo mạch . xăng thơm cũng dùng để pha với sơn để sơn xe đó bác

vậy hả bác? từ trước tới giờ em cũng ko để ý nên ko biết. xe em cũng bị bụi sơn bám trên kính, em muốn mua xăng thơm thì mua ở đâu có ạ ?

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
duongxua nói:
puma.com nói:
Sao kỳ vậy? Chắc bác gạt "khô" à

Đi mưa mà có CV thì êm ru

Gạt nước khi mưa đó chứ. Mấy cái đầu thì êm ru. Mấy cái sau thì nó kêu rin rít và giật nẩy lên khó chịu lắm . Em ko dám sài nữa.Em cũng nghe nhiều bác khác phản ảnh như thế.

Bác pha đúng tỷ lệ 1/100 với nước lã ?

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
Superlove nói:
kvl nói:

xăng này có phải xài cho quẹt zippo không bác ?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
- Nếu ở SG thì các bác ra mua ở trục đường Lý Thái Tổ, Bạch Đằng (Bình Thạnh), Chợ Kim Biên, Cộng Hòa...

- Nếu ở HN thì mua tại phố Hàng Hòm.

Xăng thơm hay còn gọi là xăng Nhật, xăng Bu, dầu chuối... chính là 1 loại dung môi có mùi thơm, tên Hóa học là Butyl Acetate (CTHH: CH3COOC4H9) - là loại dung môi phổ biến trong công nghiệp Sơn (trên KL: xe 2B, xe 4B; trên gỗ: polyurethane).

Cái này đúng nghề của em & nhà em, em chỉ hơi lo lắng về cái lớp bảo vệ được phủ trên kính lái thôi :D

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
trời ơi, chính tay e hôm rồi di bảo hiem thì tụi gara no làm ẩu quá các bác ạ !! bụi sơn đầy kiếng sau, nhưng e khuyến cáo các bác nên gì thì gì hạn chế xài xăng ạ, vì thực sư xăng ko tốt cho mấy viec đánh xe hơi đâu !! e thi xài cồn, dầu hôi, kem danh bóng chuyen dụng oto đều ko đị, chĩ 1 cách duy nhất la e lấy 1 tay trét cana lên mà đánh từng mảng nhỏ, cái này fai dùng lực tay nhiều chà thật mạnh là sẽ đi ngay, hix e bị nữa cai kiếng hậu cua xe chà mõi ca tay ướt áo luon các bác ạ.... chúc các bác vui

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Hi bác kidnln, thì xe em cũng do bụi sơn khi làm bảo hiểm tại Gara Toàn Tâm (UVK) mà. Có bác nào làm ở Gara Toàn Tâm trong này thì xin lưu ý giùm, xe anh em OS thường đi BH ở đó nhưng thợ làm ẩu quá. Xe mới xe cũ để chung 1 khu vực, rồi cứ thế mà sơn không che chắn gì cả :mad:. Chưa kể xe mình xe mới mà TT mua sơn chất lượng hạng 2 (Thanh Đang, Moto Kiều, Toa...) về sơn lên thân vợ mình, nào có thấy ICI, Dupont như quảng cáo đâu
.

Các bác đừng lấy cà-na mà xử lý mặt kính nhé, vì trong thành phần cà-na có các hạt cát mịn li ti ==> khi chà sẽ ảnh hưởng đến mặt kính (xước, bào mòn...)

Tập Lái
18/4/09
13
0
0
36
Bác dùng đất sét chuyên dụng cho tẩy sơn bác nhé. Tàn sơn cứng cỡ nào cũng ra bác ạ.
Chúc bác thành công.