Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
adco nói:
Mấy mẹo vặt vậy mà hay . Tiếc là khg có ai tổng hợp lại 1 bài khi cần thì xài đến .
Cho em hỏi 1 chuyện là xe em cho mượn rước dâu. Giờ dính mấy miếng keo dán hoa lột chưa ra . Dùng cái gì cho nó đi sạch ạ . Thks các bác
Keo thì em thường chùi dầu hôi, xong rửa nước nhanh và lau khô

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Trước chuyện bố thắng:D, nay lại dính sơn. Mấy anh em BTF khoái bác rồi đó nhe:).
Bác rãnh ghé lên em để mấy cụ bên đồng sơn đánh bóng, sẳn rữa xe lại cho bác mát luôn. ạ !

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
4P nói:
Trước chuyện bố thắng:D, nay lại dính sơn. Mấy anh em BTF khoái bác rồi đó nhe:).
Bác rãnh ghé lên em để mấy cụ bên đồng sơn đánh bóng, sẳn rữa xe lại cho bác mát luôn. ạ !
tháng này xui xẻo quá bác ơi, mới dính cái lườn xe vào con lươn vỉ hè móp hết rồi, đã gọi cho Liberty kỳ này em mở hồ sơ bên SGF, hy vọng qua chỗ mới sẽ gặp may mắn.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
cuongf11 nói:
Rửa mạch là xang thơm pai o bac .
Mình dùng chai rửa mạch chuyên dụng "Contact Cleaner & Lubricant" của Mr McKenic.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây
cuongf11 nói:
Rửa mạch là xang thơm pai o bac .
tên thương mại là ACRYLIC LACQUER
tên thợ gọi là Nước rửa board
tên ao hồ hay gọi là xăng thơm, nhưng hiện có loại xăng Nhật gì đó, cũng thơm nhưng không chùi đc

Lưu ý ACRYLIC LACQUER là thành phần chính pha trong sơn, nên phải cẩn thận không để dính vô sơn

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
, Chắc tại bác mà,
. Nhưng mà bác cho em biết cảm nhận thật khi bác được làm bảo hiểm tại BTF được không ạ ?:)
4BVN nói:
4P nói:
tháng này xui xẻo quá bác ơi, mới dính cái lườn xe vào con lươn vỉ hè móp hết rồi, đã gọi cho Liberty kỳ này em mở hồ sơ bên SGF, hy vọng qua chỗ mới sẽ gặp may mắn.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
4P nói:
, Chắc tại bác mà,
. Nhưng mà bác cho em biết cảm nhận thật khi bác được làm bảo hiểm tại BTF được không ạ ?:)
4BVN nói:
4P nói:
Cảm nhận là BTF khá là cùi bắp so với Bến Thành Toyota, nhưng là ít cùi bắp nhất so với các Ford khác, sáng nay qua SGF thấy không happy lắm nên quyết định tuần sau mang xe quay lại BTF để làm, WTF thì quá xa, City Ford thì kẹt xe, thôi đành sống chung với lũ vậy chấp nhận BTF là cùi bắp ít nhất:D

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Bác nói vậy tội anh em dịch vụ BTF, SGF tụi em
. Có thể em chưa biết TYB phục vụ như thế nào ? Nhưng cũng tùy theo cảm nhận thôi bác ạ !
Chứ em thấy toyota TESC ( Q2, GV ) của công ty em được khách hàng đánh giá tốt lắm à.

Còn BTF đang trên đường đi tìm lời khen chê của khách hàng. 1 lời của bác anh em Cố Vấn, Dịch vụ đọc được nếu đúng thực lực sẽ tâm phục khẩu phục và sẽ phục vụ tất cả các bác tốt hơn nữa ạ .
PM: E sẽ CC ngay nội dung của bác qua bộ phận DCRC để làm góp ý cho cuộc họp phòng dịch vụ chiều hôm nay với TGĐ :)
Kính bác 4BVN !

Last edited by a moderator: