Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Chào các bác,
Xe em để chai dầu thơm trên tablo. Khi chạy nó xóc quá đổ ra giờ nó có cái vết trên tablo nhìn rất khó chịu ? Có cách nào tẩy vết này ko các bác. Em đã dùng khăn ướt lau rồi mà ko an thua ?
Các loai dung dịch vệ sinh nhựa cua liquid moly có tẩy ra đươc ko nhỉ ?
Cảm ơn các bác.

Hạng B1
26/9/13
95
74
28
Xe em cũng giống xe của bác, hóng xem có bác OS nào có cao kiến không? Chứ hiện em phải cắt 1 miếng lót (miếng chống trượt điện thoại) đặt lên trên đó để che chỗ loang lỗ; trông cũng tạm ổn.

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Táp lô của bác màu gì?

Nếu màu đen thì mua chai này về phủ lại
Hỏi cách tẩy vết loang nước hoa trên tablo xe

Bác muốn mua thì pm cho em nhé!

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Da, của em màu đen bác ạ. Chai này mua ở đâu vậy bác ?
tablo của bác bằng nhựa mới dùng được. nhưng không liền lạc màu sắc đâu bác nhé.e đã từng làm.khi làm xong nó đậm hơn những chổ khác. có 1 giải pháp đẹp => tốn lúa. bọc lại tablo
:3dleluoi:

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Cái chai Bondo ở trên là hình như xài cho nhựa mờ ngoại thất nhé! Bôi vào nội thất coi chừng hại nhiều hơn lợi!

Ko biết là dầu thơm đã làm hư cái texture trên mặt nhựa chưa! Nếu chưa thì khả năng còn oki!

Luôn sử dụng phương pháp từ nhẹ tới nặng.

1. lấy khăn và nước ấm
2. lấy hoá chất làm sạch nhựa nội thất và khăn hoặc bàn chải (có bán đầy: Sonax cockpit cleaner, Meguiar, 3M...)
3. lấy bàn chải đánh răng mềm và nước ấm (đánh nhẹ và theo hình tròn)

Phần dưới này nên thử ở một góc nhỏ và khuất của taplo trước khi làm thật vì lỡ taplo nhựa nhạy cảm quá thì nó bạc mất hoặc để lại dấu mờ. Nước sôi chủ yếu làm dãn nở và các hoá chất có thể chui xuống dễ hơn để đẩy chất bám dính trên bề mặt!
4. lấy bàn chải đánh răng, nước sôi, và hoá chất (lấy bàn chải nhúng nc sôi chải nhẹ, sau đó xịt hoá chất rồi chải, đánh nhẹ theo hình tròn)
5. lấy bàn chải đánh răng, nước sôi, một ít nước rửa chén!

Lưu ý quấn khăn khu vực xung quanh vết đó ko để bất cứ một giọt nc nào chảy đi cho khác ngoài chỗ cần làm sạch để đảm bảo ko bị hư hại thêm!

Phương pháp nào ra thì bác post lại vào đây cho mọi người tham khảo :D

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Cảm ơn bác. Để có thời gian em thử cách của bác xem kq như thế nào rồi em sẻ cập nhật.
Cái chai Bondo ở trên là hình như xài cho nhựa mờ ngoại thất nhé! Bôi vào nội thất coi chừng hại nhiều hơn lợi!

Ko biết là dầu thơm đã làm hư cái texture trên mặt nhựa chưa! Nếu chưa thì khả năng còn oki!

Luôn sử dụng phương pháp từ nhẹ tới nặng.

1. lấy khăn và nước ấm
2. lấy hoá chất làm sạch nhựa nội thất và khăn hoặc bàn chải (có bán đầy: Sonax cockpit cleaner, Meguiar, 3M...)
3. lấy bàn chải đánh răng mềm và nước ấm (đánh nhẹ và theo hình tròn)

Phần dưới này nên thử ở một góc nhỏ và khuất của taplo trước khi làm thật vì lỡ taplo nhựa nhạy cảm quá thì nó bạc mất hoặc để lại dấu mờ. Nước sôi chủ yếu làm dãn nở và các hoá chất có thể chui xuống dễ hơn để đẩy chất bám dính trên bề mặt!
4. lấy bàn chải đánh răng, nước sôi, và hoá chất (lấy bàn chải nhúng nc sôi chải nhẹ, sau đó xịt hoá chất rồi chải, đánh nhẹ theo hình tròn)
5. lấy bàn chải đánh răng, nước sôi, một ít nước rửa chén!

Lưu ý quấn khăn khu vực xung quanh vết đó ko để bất cứ một giọt nc nào chảy đi cho khác ngoài chỗ cần làm sạch để đảm bảo ko bị hư hại thêm!

Phương pháp nào ra thì bác post lại vào đây cho mọi người tham khảo :D