Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Chào các bậc tiền bối.

Tình hình là em mới cưới vợ 2 lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ chưa biết phải "mần" em nó thế nào.
Vợ 2 em là em ếch ộp 3.0 V6 2003 limited. Máy móc em thấy chạy cũng êm ái. Nhưng hôm rồi đem đi rửa gầm nhìn vô thấy nó sét vàng hết cả gầm xe.
Em muốn hỏi là nó sét như vậy có khi nào mục luôn cái gầm không ah? Và mình cần làm gì trong trường hợp này?

Chân thành Cám ơn các tiền bối!

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
48
Bác đến ô tô Kim, Cát Lái. Ở đây xử lý , xịt phun gầm rẻ và trình độ cao hơn xác nơi khác.

• Like
Reactions: CuongLy
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Bác đến ô tô Kim, Cát Lái. Ở đây xử lý , xịt phun gầm rẻ và trình độ cao hơn xác nơi khác.
Cám ơn bác. Bác cho em xin địa chỉ hoặc đường đi đến garage Kim này.
Nhân tiện cũng cho em hỏi là xử lý này dự cần mấy dạ lúa để em chuẩn bị cuối tuần mang vợ 2 em đi?:D

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
48
0983750085 Kim. Bác này xuất thân là kỹ sư vỏ tàu, nên chuyện xử lý rỉ sét là chuyện nhỏ. Mọi thông tin bác gọi ,rẻ hơn giá chung.

• Like
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
0983750085 Kim. Bác này xuất thân là kỹ sư vỏ tàu, nên chuyện xử lý rỉ sét là chuyện nhỏ. Mọi thông tin bác gọi ,rẻ hơn giá chung.

Để hôm nay em gọi anh í thử. Cảm ơn bác ạ!

Hạng B1
14/3/18
88
159
33
Pác vào garage hoặc trung tâm car care nào đó cho vệ sinh gầm và xịt vài chai phủ gầm là ok. Vừa chống rỉ sét, đá văng và lại cách âm nữa

• Like
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Pác vào garage hoặc trung tâm car care nào đó cho vệ sinh gầm và xịt vài chai phủ gầm là ok. Vừa chống rỉ sét, đá văng và lại cách âm nữa
Hôm nay em đem ra garage rồi. Sáng giờ thợ mới kiểm tra xong.
Kết luận của thợ là nó sét tí xíu vậy không sao, vì thép gầm xe dày đến 3cm (hay là anh thợ nói 3mm mà em nghe nhầm...) nên nó không có mục nổi. Nhưng garage sẽ vệ sinh và xịt cho em sơn chống sét để em yên tâm.
Nhưng khám xong lại ra bệnh khác các bác ạ. Số là em chạy nghe lộc cộc bên phải và vào đường xấu xe hơi chao, nên nhờ Garage ktra luôn, ra là bị bể hết mấy cao su càng A, rotuyn giảm chấn mòn, và nặng nhất là phuộc trước bị die...
Giờ em ngồi chờ thay mấy cái đó. Có gì em tường thuật tiếp hầu các bác ah...
Hỏi cách xử lý Ếch ộp rỉ sét gầm Hỏi cách xử lý Ếch ộp rỉ sét gầm Hỏi cách xử lý Ếch ộp rỉ sét gầm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Em update tiếp ah... lắp gần xong dc bánh bên phải rồi.
Hỏi cách xử lý Ếch ộp rỉ sét gầm
Và đây là cây phuộc bên trái đang nằm đợi cạnh cây cũ... phuộc mới hiệu KYP.
Cây rotuyn mới đây các bác

• Like
Reactions: vnpeace
DHL confirmed
Tập Lái
15/9/11
34
4
8
Hi ban ,
Ban lam o gẩ nai vay , thanh rotuyn ban thay ba nhieu cap vay ban .

Tập Lái
8/3/18
32
23
8
39
Xong rồi các bác ah... mất hết cả ngày!
Hai anh thợ lắp bánh bên tài.
Và bước cuối cùng là canh độ chụm.
Xong rồi... anh thợ này vừa vặn con ốc cuối vừa chát webcam với con
Tổng thiệt hại là 6tr chẵn các bác.
Em mới lái thử 1 vòng không còn lốc cốc nữa :)
Giờ em về đi đón vợ cả ah.