Thảo Luận Hội CAP giúp em

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Hôm tết em đi miền tây lấy cái GPS ra để dẫn đường khi cắm điện để sạc thì mới phát hiện ra bị mất nguồn hay có thể là do em hay dùng bơm hơi theo xe làm nó tèo chắc, vậy các bác cho em hỏi là chổ cắm điện mồi thuốc thì cầu chì nó nằm ở đâu vậy (phía trong xe bên phụ hay là ngoài khoan máy?). để nhiều lúc khi cần thì mình tự thay cầu chì cho tiện.

Thanks

Hạng B2
7/8/08
162
1
0
Hà Nội
Xe em: CAP LT đời 2008, đăng ký T1.2008, đi được 63K Km.
Thay:
1 bình ắc quy: 2,3 tr
2 thanh dằng 2 bánh lái trước: 400K x 2 = 1,6 tr
Thay bộ lá bàn ép + ... : 6tr.
Hàn ống xả: 300K
Sơn mông em nó 2 lần = 1,2 tr
Thay dầu máy, lọc gió, lọc điều hòa định kỳ
Tổng cộng: 13tr + 8tr Cf thay dầu, lọc định kỳ cho thời gian sử dụng là 4 năm. Tính ra CF sử dụng/ 1 năm = 21 tr/4 = 4,25tr (Quá ít)
CAP chạy như vậy là quá tốt rồi các bác ơi, CF thấp, xăng ăn BQ = 11,5l/100km ( bao gồm đi trong TP và đường trường)
Tuy nhiên bây giờ mà mua CAP mới thì giá cũng hơi chát đấy các bác, CAP LT 2012 giá 879tr + thuế trước bạ 20% + tiền ra biển số 20tr + CF khác = 1,1 tỷ đồng. Tính ra xe mình bây giờ cũng bạc tỷ rồi các bác ạ. :)

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Cap em cũng bị lũng chổ ống xả 1 lỗ 2cm, chưa đi hàn lại nữa. chắc bác đi cày cũng giống như nhà em.

Hạng B2
5/8/05
119
12
18
Hộp cầu chì trong cabin xe nằn trám bên chổ để chân ghế trước bên phụ (sát vách bmở ên trái) có nắp hình tam giác.
Ấn nút mở ra, nhìn trên nắp nhựa có in sơ đồ các cầu chì với tên và trị số Ampere tương ứng: Ciga_XXA (Cigarette lighter: là của lỗ mồi thuốc).
Bác có thể mở nắp capô trước, hộp cầu chì tổng màu đen bên phải gần hộp dầu thắng, mở ra trong đó các cầu chì dự phòng (Spare) lấy dùng đở rồi mua cái khác lắp vào để dự phòng...

Hạng B2
9/9/06
200
3
18
Hạng F
13/9/07
7.049
48.479
113
Thong.Nguyen nói:
Hôm tết em đi miền tây lấy cái GPS ra để dẫn đường khi cắm điện để sạc thì mới phát hiện ra bị mất nguồn hay có thể là do em hay dùng bơm hơi theo xe làm nó tèo chắc, vậy các bác cho em hỏi là chổ cắm điện mồi thuốc thì cầu chì nó nằm ở đâu vậy (phía trong xe bên phụ hay là ngoài khoan máy?). để nhiều lúc khi cần thì mình tự thay cầu chì cho tiện.

Thanks
Xe em cũng giống bác hôm bữa ra kiểm tra thì bị sút dây điện đằng sau lỗ mồi thuốc chứ ko đứt cầu chì. Bác lưu ý trường hợp này nhé

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
rockman nói:
Thong.Nguyen nói:

Thanks
Xe em cũng giống bác hôm bữa ra kiểm tra thì bị sút dây điện đằng sau lỗ mồi thuốc chứ ko đứt cầu chì. Bác lưu ý trường hợp này nhé
Cám ơn bác em sẽ kiểm tra lại.

Hạng B2
30/1/12
162
1
0
57
SUKONY nói:
Cap em cũng bị lũng chổ ống xả 1 lỗ 2cm, chưa đi hàn lại nữa. chắc bác đi cày cũng giống như nhà em.
bác dục thêm 1 lổ nửa bảo dảm âm thanh nghe phê lém.....xin bác dủng`chém....em té.....

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
Em xin phép xới thớt này lên tí.
Số là em có em Cap Maxx LT mà dạo này khi chạy garanty và mở máy lạh thì thỉnh thoảng xe bị giật và em thấy tua máy không đều - đồng hồ tua chạy lên/xuống. Đã tháo và kiểm tra bugi nhưng tất cả rất đẹp. Ktra luôn lọc gió động cơ cũng sạch sẽ. Hiện vòng tua xe em lúc dừng / garanty và khoảng 700-800v/phút.
Bác nào có cao kiến vui lòng chỉ giáo em cách chạ thuôc cho em nó nhé. thanks các Bác nhiều. Có nên tăng vòng tua lê ko?