Tập Lái
21/11/20
4
3
3
34
Do là tài mới nên em chưa rành đường, tết này em muốn chở gia đình đi thắp hương ở Miếu bà Châu đốc, mọi người cho em hỏi lộ trình đi từ cao tốc long thành xuống tới Miễu bà (ở châu đốc - an giang) đi đường nào thế ạ, Rất mong mọi người giúp đỡ e cho em xin lời khuyên.

Hỏi chỉ dẫn đường đến Miếu bà Châu Đốc
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/1/19
137
3.159
94
46
Cao tốc Long Thành- Dầu Dây
Mai Chí Thọ- Võ Văn Kiệt
Quốc Lộ 1
Cao tốc SG-Trung Lương, Trung Lương-Mỹ Thuận
Quốc lộ 30- cầu Cao Lãnh- cầu Vàm Cống- Long Xuyên- Chùa Bà.
Google map là dẫn tới nơi luôn!

Hạng B2
22/10/21
269
293
63
44
Đi vào không mua bất cứ món gì ở ngoài. Lừa tình, chém đẹp

Vào trong có hương thắp.

Có mua thì ghé ngoài chợ mà mua. Mang vào có chỗ cho mình bày ra dĩa, mâm, ...

gửi xe đối diện cổng 50k

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
Sẵn tiện, các bác cho em hỏi thăm, mình gửi xe ở đâu là thuận tiện ạ?
Năm rồi, 3h sáng em đi cúng, lủi vào Châu Thị Tế đậu xe ở đối diện cổng sau của chùa.

Lúc ra, e ra đại luôn, "thấy mấy anh 16 đá đèn quá trời", may mà lúc đó không có công an. (hỏi lại mới biết là đầu đường Châu thị tế có bảng "cấm quay đầu", tạm hiểu là đường 1 chiều, vô là vô thẳng và khi ra thì phải đi "đường vòng núi sam" để ra (mà như thế thì xa quá hixhix

Hạng D
19/6/12
1.438
6.578
113
Sẵn tiện, các bác cho em hỏi thăm, mình gửi xe ở đâu là thuận tiện ạ?
Năm rồi, 3h sáng em đi cúng, lủi vào Châu Thị Tế đậu xe ở đối diện cổng sau của chùa.

Lúc ra, e ra đại luôn, "thấy mấy anh 16 đá đèn quá trời", may mà lúc đó không có công an. (hỏi lại mới biết là đầu đường Châu thị tế có bảng "cấm quay đầu", tạm hiểu là đường 1 chiều, vô là vô thẳng và khi ra thì phải đi "đường vòng núi sam" để ra (mà như thế thì xa quá hixhix

đi đường vòng gọi là không có lựa chọn khác....nhớ mua vé cho mỗi người trên xe, giữ lại khi có qua lại trạm....

• Wow
Reactions: thythy2019
Hạng B1
10/12/22
80
116
33
27
Mai Chí Thọ- Võ Văn Kiệt
Quốc Lộ 1
+1 google map, tới đó nếu đường có đang thi công thì cứ theo bảng chỉ dẫn quẹo nhánh tẻ thôi anh

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
9/12/19
461
475
63
đi đường vòng gọi là không có lựa chọn khác....nhớ mua vé cho mỗi người trên xe, giữ lại khi có qua lại trạm....
nghĩ cũng ngộ, đường Châu thị tế giờ có thêm cáp treo, điểm tham quan này kia, đáng lý ra đường đi phải mở cho thông thoáng, đằng này lại bắt đi 1 vòng xa tít, nghĩ mà chán

1/10/16
772
8.764
93
Theo google mà đi cũng dễ. Mình thường chọn 2 điểm đến để google dẫn đường, chặn đầu chọn phà Tân Châu (Hồng Ngự). Chặn 2 chọn phà Châu Giang (Châu Đốc). Đi tuyến đường này nhỏ, nhưng có ít xe tải và xe khách 45c, có đoạn cho chạy 80km/h cũng được tầm 30km nên cũng rút được thời gian đáng kể.
Tới miễu Bà thì vào thẳng ga cáp treo đậu xe (check google), bãi rất rộng và đúng giá (kg biết ngày tết ntn), đậu trong nhà nghỉ quanh miễu Bà có khi bị gọi ra dời xe hoặc bị chờ tài xe đậu phía ngoài dời xe khá bất tiện. Có chỗ phải để chìa lại cho ngta dời xe, như vậy sẽ kg an tâm.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mai Chí Thọ- Võ Văn Kiệt
Quốc Lộ 1
Em mới đi Châu Đốc về hồi đầu tháng 12, đi theo bác này là chuẩn nhé bác chủ.