Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
Chào Các Bác cao thủ !!!

Chả là cái xe Santafe của E bị hư cái Sunroof, các bác mình ở SG có biết chỗ nào sửa Sunroof chỉ dùm E.

SĐT của E là: 0903622668. Thái

Thanks các bác nhiều.

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Sunroof bác bị hư, là hư không ra vào được hay hư ntn nhỉ. Nói rõ nguyên nhân thì anh em mới chỉ chỗ sửa dc bác ạ :D

Hạng C
19/12/13
527
89
28
tình hình sao rồi bác ơi, báo cáo ae tích kinh nghiệm nè

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Em trc kia cũng bể nguyên cái Sunroof phải đặt thay từ Hyundai VH, nghe đâu khoảng 7-8 chai gì í :D

Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
Em trc kia cũng bể nguyên cái Sunroof phải đặt thay từ Hyundai VH, nghe đâu khoảng 7-8 chai gì í :D

Em mới hỏi sơ sơ 1 "Anh" CVDV bên Ngọc An, Anh í nói là nguyên cái Sunroof là "HAI MƯƠI MẤY TRỊU" nghe xong muốn hàn cái Sunroof lại luôn cho nó lành (của Bác như thế là hơi bị rẻ đó)
Đến giờ vẫn chưa sửa được, có 1 gara xem xe mình xong rồi báo nói nhập linh kiện về thay.... và vẫn đợi thôi Bác ơi.

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Em mới hỏi sơ sơ 1 "Anh" CVDV bên Ngọc An, Anh í nói là nguyên cái Sunroof là "HAI MƯƠI MẤY TRỊU" nghe xong muốn hàn cái Sunroof lại luôn cho nó lành (của Bác như thế là hơi bị rẻ đó)
Đến giờ vẫn chưa sửa được, có 1 gara xem xe mình xong rồi báo nói nhập linh kiện về thay.... và vẫn đợi thôi Bác ơi.
Bác Doanh hay bác Phước bên NA báo giá cho bác vậy ạ :D

Hạng B2
20/4/09
224
66
28
1) Bạn phải nói rõ : vỡ kiếng ? Nứt kiếng ? Motor đóng mở sunroof trục trặc ? Đứt cầu chì sunroof ? Nguyên nhân vì sao ? v.v....
2) Vỡ kiếng : phải thay . Nứt kiếng , (tìm cách hàn như Bạn nói ) có thể dán thêm decal , tránh lọt nước mưa ???
3) Tham khảo giá thay kiếng sunroof của các gara chuyên về Huyndai , vd : Tiên Phong , Việt hàn , Ngọc An , HD An sương , chỗ nào rẻ thì thay .
4) Anh em nào biết và có kinh nghiệm , vui lòng chỉ cho Chủ thớt .

Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
1) Bạn phải nói rõ : vỡ kiếng ? Nứt kiếng ? Motor đóng mở sunroof trục trặc ? Đứt cầu chì sunroof ? Nguyên nhân vì sao ? v.v....
2) Vỡ kiếng : phải thay . Nứt kiếng , (tìm cách hàn như Bạn nói ) có thể dán thêm decal , tránh lọt nước mưa ???
3) Tham khảo giá thay kiếng sunroof của các gara chuyên về Huyndai , vd : Tiên Phong , Việt hàn , Ngọc An , HD An sương , chỗ nào rẻ thì thay .
4) Anh em nào biết và có kinh nghiệm , vui lòng chỉ cho Chủ thớt .

Thanks Bác đã tư vấn giúp E, E đã hỏi 1 gara họ nói chỉ bể giàn cơ nhựa bên trong thôi (mọi vấn đề còn lại đều OK), phải order hàng về mới được (họ cũng lấy số VIN của xe E rồi), và hiện E cũng đang chờ....

Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
Hi Các Bác
Thế là sau hơn 1 tháng chờ ship hàng về cuối cùng mình cũng đã xử lý xong cái SUNROOF.
Cám ơn Gara PHONG NGUYEN của bác Phong đã xư lý giúp mình
Cám ơn các Oser đa tư vấn nhiệt tình giúp mình

Một lần nữa thanks all so much.

Tập Lái
24/6/15
2
0
1
35
Hi Các Bác
Thế là sau hơn 1 tháng chờ ship hàng về cuối cùng mình cũng đã xử lý xong cái SUNROOF.
Cám ơn Gara PHONG NGUYEN của bác Phong đã xư lý giúp mình
Cám ơn các Oser đa tư vấn nhiệt tình giúp mình

Một lần nữa thanks all so much.
Bác ơi, em bị giống như bác. Chi phí hơn 1 năm trước bác sửa là bao nhiêu thế ?