Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Kiểm lâm với biên phòng vẫn cho đi. Nhưng, cần chuẩn bị kỹ lưỡng xe, kinh nghiệm, nước và mì gói vì dính mưa rừng là tiêu, đường trong rừng rất xấu.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Trước có đến đây một lần, có biên phòng dẫn đường.

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Kiểm lâm với biên phòng vẫn cho đi. Nhưng, cần chuẩn bị kỹ lưỡng xe, kinh nghiệm, nước và mì gói vì dính mưa rừng là tiêu, đường trong rừng rất xấu.
Em mới đi đây, chỉ 1 khúc chuẩn bị vào rừng ở Đăk Nông là xấu thôi, trời mưa thì xác định lày, còn nếu nắng thì chạy vẫn ook

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
bác nào đi rồi cho em xin tí rì viu với
Mùa này bắt đầu mưa, khúc vừa ra khỏi Bù Gia Mập đoạn bên Đăk Nông, đường xấu hen bác, dễ bị dính lầy, còn đoàn bên Bình Phước và trong vườn quốc gia chạy ok bác,

• Like
Reactions: dây nhợ
Hạng B1
8/5/21
99
11
18
38
cái đường này đẹp xỉu xỉu, ai chia sẻ 1 vài lưu ý khi đi đc k ạ

Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
giữa năm 2020 mình có đi một lần dừ Đăk Lăk về rồi quẹo vào đường tuần tra biên giới, tính đi thử xem thế nào, từ ngã ba với QL14 là khoảng 22h đêm, cứ chạy mãi chạy mãi theo Google, chạy một lúc khoảng 30p thì thấy ớn ớn vì chẳng có ai chỉ có ta, mà lỡ rồi chơi luôn. chạy tiếp trời bắt đầu mưa lâm râm, mưa nhỉ mới ác, đường bắt đầu nhỏ và xấu dần, rồi đến đoạn đường đang làm, có đoạn đã đổ đến đã 1x2 còn đỡ, đã lỡ leo lưng cọp thì chơi luôn chứ quay lại thì quá xa rồi. Tiếp tục đến đoạn đá 4x6 đã lu, được tầm 1km thì đến đoạn mới đổ và ủi ra thôi, trời vẫn mưa, chỉ có thể nói là bò chứ ko phải chạy. Đoạn khó khăn nhất là đoạn đất đỏ nhão và trời vẫn tiếp tục mưa, ôi trời ơi, thật là khủng khiếp các Bác ạ. có đoạn xe chỉ trượt vào lề thôi, cũng may là lần đi này đi bằng con bán tải, wildtract 4x4 2016, đúng là đi những cung đường này mới thấy giá trị của bán tải và 2 cầu, nó hỗ trợ nhiều rất nhiều, những lần trượt vào lề thi tự nó ghì lại và bò dần cũng qua được hết ko bị nằm đường, ko đi thẳng mà gần nhu đi zíc zắc, trượt qua bên này lại chéo qua bên kia và ngược lại. Vượt qua đoạn khó khăn đó khoảng 20km mà tưởng như hơn 100km vậy, mắt lúc nào cũng căng ra, tay chân liên tục, mà cũng vì sợ nằm đường nên tỉnh táo lắm. Đến đoạn gần đến trạm kiểm soát rừng thì đường đẹp được khoảng 1km, thấy trạm gác, lúc đó xanh cả mặt mày, nếu ko cho qua bắt quay lại chắc là ngủ lại đó luôn, chứ can đảm đâu mà chạy ngược lại nữa. Các anh í ngủ rồi nhưng vào tận phòng kêu dậy, trình bày là đi lạc đường, xin cho qua. Anh í ra kiểm tra thùng xe xem có mang gì hay ko, cây gỗ quý hay ko? vì mang vào đc mà ko mang ra đc. Cuối cùng cũng qua cổng được, đường thì khoảng 5m, đường nhựa rất đẹp, ngoằn ngoèo như con rắn.