Hạng B2
8/4/19
452
394
66
Chào các bác

Hè này em định làm chuyến xuyên miền Tây, Đồng Nai -> Cà Mau đất mũi -> Hà Tiên -> Châu Đốc -> Đồng Tháp -> Đồng Nai

Cho em hỏi đường từ TP Cà Mau mình đi theo google Đường xuyên Á hay đi theo QLo 63 rồi đến QL 80, em chưa đi cung này nên không biết đg xá thế nào,

Em đi xe 7c nên nhờ các bác tư vấn dùm.

Em cảm ơn.

Hỏi cung đường Đất mũi Cà Mau về Hà Tiên
*Ảnh minh họa

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tu nhi
Hạng D
16/11/10
1.422
2.784
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Hỏi cung đường Đất mũi Cà Mau về Hà Tiên

đường này: đường nhỏ và mặt đường xấu đi hơi dằn xe một chút. tuy nhiên 7 chỗ thì chạy thoải mái.
miền tây chưa đi thì đi cho biết chứ đi gia đình thì k có gì chơi, đi 1 mình thì được

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
452
394
66
View attachment 3149973
đường này: đường nhỏ và mặt đường xấu đi hơi dằn xe một chút. tuy nhiên 7 chỗ thì chạy thoải mái.
miền tây chưa đi thì đi cho biết chứ đi gia đình thì k có gì chơi, đi 1 mình thì được
e cảm ơn bác, chỉ có đoạn hà tiên qua rạch giá cà mau em chưa đi nên ko rõ
đi 1 lần cho biết thôi bác, chư đi chơi thì đi miền trung cảnh đẹp nghỉ dưỡng ok

Hạng D
3/1/16
1.123
775
113
e cảm ơn bác, chỉ có đoạn hà tiên qua rạch giá cà mau em chưa đi nên ko rõ
đi 1 lần cho biết thôi bác, chư đi chơi thì đi miền trung cảnh đẹp nghỉ dưỡng ok
Từ Cà Mau bạn đi theo đường hành lang ven biển để đến Rạch Giá, tuyến đường này ngắn, ít xe, đi vẫn tốt bạn. Còn từ Rạch Giá - Hà Tiên chỉ có đoạn Rạch Giá - Ba Hòn đường nhỏ, đông xe, có dặm vá nên đi hơi xốc, còn đoạn từ Ba Hòn - Hà Tiên mới làm lại đi rất ngon.
Chúc bạn có chuyến đi trải nghiệm thú vị!!!

Hạng D
27/7/18
1.093
15.700
113
41
Cung đường này tôi có đi rồi, chỉ đoạn từ Cà Mau đi Rạch Giá là chưa đi thôi. Đoạn từ Rạch Giá đi Hà Tiên tôi đi cách đây chừng 5 năm thấy cũng khá đông và đường không đẹp, không biết đã làm lại chưa. Còn đoạn từ Hà Tiên đi Châu Đốc dọc theo con kênh đường cũng nhỏ và cũng không được mịn. Đoạn này chắc phải làm lại rồi vì 5 năm trước thấy đã xuống cấp rồi.

• Like
Tập Lái
8/8/23
2
6
3
Mình đi cung như trên hình năm 2023. Từ RG đi CM thì đường đẹp, thẳng, ít xe nên chạy rất sướng. Chỉ có lưu ý là các mố cầu rất khó chịu, không hiểu sao mặt đường thì láng mịn mà mố cầu thì cao và dằn, đi sedan cẩn thận không cạ gầm.

• Like
Hạng C
15/6/16
852
1.129
93
40
Từ TP CM đi đường Xuyên Á về Rạch Giá là tối ưu. Để ý đặc sản miền tây là các mố cầu.

• Like
Hạng B1
27/5/21
56
106
33
32
Miền tây thì em đi 1 lần thật ra trải nghiệm thôi gia đình thì ko có gì chơi chắc chỉ có rừng tràm Trà Sư, checkin mũi còn cảnh đẹp thì có An Giang tầm này có cánh đồng lúa bát ngát với cánh đồng THốt Nốt cũng đẹp

• Like
Hạng B2
8/4/19
452
394
66
Từ Cà Mau bạn đi theo đường hành lang ven biển để đến Rạch Giá, tuyến đường này ngắn, ít xe, đi vẫn tốt bạn. Còn từ Rạch Giá - Hà Tiên chỉ có đoạn Rạch Giá - Ba Hòn đường nhỏ, đông xe, có dặm vá nên đi hơi xốc, còn đoạn từ Ba Hòn - Hà Tiên mới làm lại đi rất ngon.
Chúc bạn có chuyến đi trải nghiệm thú vị!!!
dạ em cảm ơn bác, đi tối thứ 5 đến đất mũi xong về hà tiên ngủ , sáng hôm sau về châu đốc xong qua đồng tháp

• Like
Reactions: tamtrangthu