Hạng D
9/1/15
2.569
3.867
113
40
hayzza khuyên ông chân tình, Vác 5-600tr mua cái xe được tại sao không bỏ ra 5-6tr (chỉ 1%) thuê đúng con đó chạy mươi bữa nửa tháng đi. rồi về tự cảm nhận.

Hạng D
22/1/19
4.042
6.631
113
hayzza khuyên ông chân tình, Vác 5-600tr mua cái xe được tại sao không bỏ ra 5-6tr (chỉ 1%) thuê đúng con đó chạy mươi bữa nửa tháng đi. rồi về tự cảm nhận.
Thì cũng phải có cái overview trước khi quyết định có thử hay không chứ bác. Thích 10 xe rồi hông lẽ tốn thêm 10 tháng với khoảng 50-60tr đi thuê xe chạy thử.

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
suy nghĩ, tính toán quá không mua được đâu bác :D

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
tầm tiền bao nhiêu mua bấy nhiêu, expander mắc hơn thì chất lượng hơn, ko có vụ logo và ngon bổ rẻ, Xl7 rẻ hơn và tốt + bền hơn Expander Innova

Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
Sau vài nghàn km (lái xe của bạn em), em thấy như sau:
Ưu: máy êm, tiết kiệm nhiên liệu; tay lái trợ lực điện biến thiên, đằm, đánh lái chính xác; cách âm khá tốt, qua các gờ chỉ nghe tiếng chằn của lốp; nội thất rộng, nhất là hàng ghế 2 có độ ngã rất tốt (hơn nhiều xe) hàng 3 khá rộng, độ ngã lưng ghế vừa phải (đi đường xa thì 1 người xuống đó nằm); điều hoà lạnh sâu; hộp số tự động 4 cấp chuyển số mượt; đèn full led chạy đêm rõ;
Nhược: tăng tốc hoặc vượt xe máy khà ồn, (gào); vô lăng hơi nhỏ; khoang hành lý nhỏ (nếu đi gia đình thì ok, dịch vụ thì quá nhỏ) xác xe nhẹ nên hơi bồng bềnh, lắc ngang; k có sẵn cruise control đi đường xa mỏi chân; tổng thể ngoại thất thì hơi xấu (trong mắt em)
Em chưa lái trên cao tốc nên chưa đánh giá hết được.
=> theo em, xe hợp với người lái đằm tính, cẩn thận, đúng tốc độ. Trong tầm tiền, em thấy được.

Hạng C
6/8/17
838
681
103
bốn bể
Ưu: máy êm, tiết kiệm nhiên liệu; tay lái trợ lực điện biến thiên, đằm, đánh lái chính xác; cách âm khá tốt, qua các gờ chỉ nghe tiếng chằn của lốp; nội thất rộng, nhất là hàng ghế 2 có độ ngã rất tốt (hơn nhiều xe) hàng 3 khá rộng, độ ngã lưng ghế vừa phải (đi đường xa thì 1 người xuống đó nằm); điều hoà lạnh sâu; hộp số tự động 4 cấp chuyển số mượt; đèn full led chạy đêm rõ;
Nhược: tăng tốc hoặc vượt xe máy khà ồn, (gào); vô lăng hơi nhỏ; khoang hành lý nhỏ (nếu đi gia đình thì ok, dịch vụ thì quá nhỏ) xác xe nhẹ nên hơi bồng bềnh, lắc ngang; k có sẵn cruise control đi đường xa mỏi chân; tổng thể ngoại thất thì hơi xấu (trong mắt em)
=> theo em, xe hợp với người lái đằm tính, cẩn thận, đúng tốc độ. Trong tầm tiền, em thấy được.

e chả mấy khi dùng cái cruise control cả, nó có cảm giác mình ko làm chủ xe và ko an toàn tý nào. nhiều quả giật mình vì thằng xe phía trước nó đột ngột giảm tốc độ

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
ko đi cao tốc mà xài cruise control đoạn nào vậy anh

Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Xe chạy ổn bác nhé. Giá đó cũng hợp lý. Tuy nhiên bác cần tìm hiểu kỹ ai là người bán. Vì XL7 chạy dịch vụ cũng khá nhiều. Tất nhiên là không nhiều bằng Xpander :))