Hạng B2
8/7/21
165
215
43
33
hayzza khuyên ông chân tình, Vác 5-600tr mua cái xe được tại sao không bỏ ra 5-6tr (chỉ 1%) thuê đúng con đó chạy mươi bữa nửa tháng đi. rồi về tự cảm nhận.
Em chạy rồi, mà ít biết về xe cộ nên hỏi các bác có kinh nghiệm, đi 1 tháng cũng chưa biết hết được đâu.

Hạng B2
8/7/21
165
215
43
33
Sau vài nghàn km (lái xe của bạn em), em thấy như sau:
Ưu: máy êm, tiết kiệm nhiên liệu; tay lái trợ lực điện biến thiên, đằm, đánh lái chính xác; cách âm khá tốt, qua các gờ chỉ nghe tiếng chằn của lốp; nội thất rộng, nhất là hàng ghế 2 có độ ngã rất tốt (hơn nhiều xe) hàng 3 khá rộng, độ ngã lưng ghế vừa phải (đi đường xa thì 1 người xuống đó nằm); điều hoà lạnh sâu; hộp số tự động 4 cấp chuyển số mượt; đèn full led chạy đêm rõ;
Nhược: tăng tốc hoặc vượt xe máy khà ồn, (gào); vô lăng hơi nhỏ; khoang hành lý nhỏ (nếu đi gia đình thì ok, dịch vụ thì quá nhỏ) xác xe nhẹ nên hơi bồng bềnh, lắc ngang; k có sẵn cruise control đi đường xa mỏi chân; tổng thể ngoại thất thì hơi xấu (trong mắt em)
Em chưa lái trên cao tốc nên chưa đánh giá hết được.
=> theo em, xe hợp với người lái đằm tính, cẩn thận, đúng tốc độ. Trong tầm tiền, em thấy được.
Bữa em thử, hàng ghế 3 đúng là rất rộng, em gần 1,8m mà ngồi vẫn thoải mái.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Đúng rồi bác, Ertiga, Xpander nhìn bé bé thế chứ hàng 3 lại rộng hơn mấy con CUV hạng C/D như Outlander, CRV hay Santafe đấy. Bị cái hơi hẹp ngang nên nếu hàng 2 ngồi 3 người sẽ hơi chật nếu 3 người đều to con ...

Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
Và điều chỉnh được độ ngửa lưng ghế khá khá, tuy nhiên đi gần thì ok, đi xa thì lưng ghế hàng thứ 3 hơi đứng.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Đểu bằng mazda ko anh? Con cx8 của em có cảm giác lá cỏ quệt vào cũng xước.
thiệt hả bác? cx8 mẫu mới hay mẫu cũ bác nhỉ?
mình đi dòng kia, xe màu đỏ, cảm thấy xe dễ trầy xước hơn khi so với toy

Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
e chả mấy khi dùng cái cruise control cả, nó có cảm giác mình ko làm chủ xe và ko an toàn tý nào. nhiều quả giật mình vì thằng xe phía trước nó đột ngột giảm tốc độ
Kaka, giống em, lúc trước CC là cái gì mà kêu đi cao tốc nhàn, chứ CT LT-DG tình trạng kẹt xe, lách ra lách vô liên tục thì CC cũng hơi ớn ớn, mà lúc đi CC toàn phải để hờ chân thắng mà cá nhân em thì thấy nó mỏi chân hơn đạp chân ga nữa nên giờ chả xài mấy. Trừ phi đủ tiền lên xe nào có luôn ACC thì tính tiếp.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Kaka, giống em, lúc trước CC là cái gì mà kêu đi cao tốc nhàn, chứ CT LT-DG tình trạng kẹt xe, lách ra lách vô liên tục thì CC cũng hơi ớn ớn, mà lúc đi CC toàn phải để hờ chân thắng mà cá nhân em thì thấy nó mỏi chân hơn đạp chân ga nữa nên giờ chả xài mấy. Trừ phi đủ tiền lên xe nào có luôn ACC thì tính tiếp.
Xe em có ACC mà chỉ dám đi đoạn từ long thành về dầu giây nhưng khi set ở 120 vẫn có cảm giác chưa phê lắm nhiều khi lơ đễnh đạp lên 150.

• Haha
Reactions: Khanh Tran Cong