Hạng D
5/7/16
1.953
13.814
113
hum chủ nhật mua tầm tã...

thấy 1 bác tay xách xe đẩy, F1 và V1 lên i20 màu trắng, mâm sơn 2 màu đen trắng... còn có logo OS nữa. mưa tầm tã ở White Palace, thấy cũng ngại nên ko dám hỏi... bác nào xưng danh e nhờ :)

• Like
Reactions: F1 and ngtatliem
Tập Lái
1/10/14
13
4
3
đọc mãi mới hiểu..

bác đậu xe lại, bác lấy chân đá vào bánh xe sau xem nó có tiếng kêu ở đó ko.. nếu nó có kêu canh cách là nó lỏng con heo dầu thắng đó bác, e trị bệnh này của i20 rồi bác ơi

có phải ko bác :)
lỏng thì mở ra siếc ốc lại hở bác :p

Thanks bác @tmci5z6@1@myhancar,
mấy hôm cố gắng lắng nghe lại tiếng lọc cọc sau khi dọn dẹp lại cốp xe, kiểm tra bánh sơ cua, đá bánh xe (chỗ lốp xe) theo như mấy bác nói ở trên thì không giải quyết được vấn đề lọc cọc, vậy là phải chạy raga nhờ kiểm tra. Kết quả là có một số loại cao su phải thay, cái này thì cũng không có thắc mắc gì. Tuy nhiên có một số món mà không hiểu rõ, mong các bác tư vấn giúp
- sửa chữa thước lái cơ: xe chạy o bị xỉa tay lái, nhưng thỉnh thoảng nghe tiếng cọc khi đánh lái, mà cái này thì lúc trước đem xe vào hãng báo cho nv ở đó thì họ nói là nếu không ngaị (nghe tiếng cọc) thì vẫn để chạy, o có vấn đè gì, khi nào nghe o được nữa thì thay thước lái. cái này thì minh cũng thấy hợp lý, vì đây là một dạng vật tư tiêu hao, phải thay sau khoảng km? nếu hư hỏng (o biết bao nhiêu cho dòng I20 này nhỉ?). Ở đây gara báo chỉnh sửa thì o biết là chỉnh sửa cái gì? liệu có an toàn và thời gian dùng lại có lâu không ? có hiệu quả khi phí/sử dụng cho sửa chữa hơn là thay mới?
- gia công ắt thắng 4 bánh: cái này hỏi nv kiểm tra thì được chỉ ra là mấy con ốc dùng cố đinh chỗ má thắng, dùng tay lắc lắc thì thấy nó lung lay thật (có lẽ một phần tiếng lọc cọc xuất phát từ đây?). Cái này thì thấy báo là gia công mà không phải thay mới ? không biết gia công là làm gì trên con ốc đó mà sao không thay mới luôn cho an toàn và phí cũng không cao lắm ?
Thanks các bác đã tư vấn giúp đỡ.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Chỗ nào may lại vo lăng làm đẹp ở SG các bác ha???
Tháo vo lăn i20 dễ không vậy?
Thanks

Hạng D
5/7/16
1.953
13.814
113
Thanks bác @tmci5z6@1@myhancar,
mấy hôm cố gắng lắng nghe lại tiếng lọc cọc sau khi dọn dẹp lại cốp xe, kiểm tra bánh sơ cua, đá bánh xe (chỗ lốp xe) theo như mấy bác nói ở trên thì không giải quyết được vấn đề lọc cọc, vậy là phải chạy raga nhờ kiểm tra. Kết quả là có một số loại cao su phải thay, cái này thì cũng không có thắc mắc gì. Tuy nhiên có một số món mà không hiểu rõ, mong các bác tư vấn giúp
- sửa chữa thước lái cơ: xe chạy o bị xỉa tay lái, nhưng thỉnh thoảng nghe tiếng cọc khi đánh lái, mà cái này thì lúc trước đem xe vào hãng báo cho nv ở đó thì họ nói là nếu không ngaị (nghe tiếng cọc) thì vẫn để chạy, o có vấn đè gì, khi nào nghe o được nữa thì thay thước lái. cái này thì minh cũng thấy hợp lý, vì đây là một dạng vật tư tiêu hao, phải thay sau khoảng km? nếu hư hỏng (o biết bao nhiêu cho dòng I20 này nhỉ?). Ở đây gara báo chỉnh sửa thì o biết là chỉnh sửa cái gì? liệu có an toàn và thời gian dùng lại có lâu không ? có hiệu quả khi phí/sử dụng cho sửa chữa hơn là thay mới?
- gia công ắt thắng 4 bánh: cái này hỏi nv kiểm tra thì được chỉ ra là mấy con ốc dùng cố đinh chỗ má thắng, dùng tay lắc lắc thì thấy nó lung lay thật (có lẽ một phần tiếng lọc cọc xuất phát từ đây?). Cái này thì thấy báo là gia công mà không phải thay mới ? không biết gia công là làm gì trên con ốc đó mà sao không thay mới luôn cho an toàn và phí cũng không cao lắm ?
Thanks các bác đã tư vấn giúp đỡ.

thua, để e ngâm cứu cái

Hạng D
5/7/16
1.953
13.814
113
Chỗ nào may lại vo lăng làm đẹp ở SG các bác ha???
Tháo vo lăn i20 dễ không vậy?
Thanks

bác Liêm xạo a e hả? tháo volant xe nào cũng vậy mà. dễ òm , bác mần em Land dc thì i20 dễ ợt =))

khâu da volant thì wa T8m may nệm ADV thôi bác ơi. đắt xát ra miếng :)

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
bác Liêm xạo a e hả? tháo volant xe nào cũng vậy mà. dễ òm , bác mần em Land dc thì i20 dễ ợt =))

khâu da volant thì wa T8m may nệm ADV thôi bác ơi. đắt xát ra miếng :)
Lọ mọ hoài em thấy hơi khó em mua mẹ nó cái bao da trùm vo lăng 500K cặp vô rồi, cũng tạm ổn, to hơn gin tí thôi, hư thay cái khác cho nhanh :)
Thanks!

Hạng C
31/8/12
627
68
28
Chào cả nhà, nhà vắng vẻ vườn không nhà trống quá, tết nhất đến nơi rồi...

Hạng C
31/8/12
627
68
28
Cuối năm dọn dẹp nhà cửa dư đầu CD zin theo xe cần thanh lý, bác nào cần thì ới em nhé...