Hạng B2
3/11/04
281
424
63
Chiều nay em đi thử (bằng xe máy) nhưng phải nói là khủng khiếp vì kẹt xe (kẹt ngay từ ngoài Trường Trinh lúc 5h45 tại ngã ba Tân Sơn Nhì), em phải sử dụng tài đi hẻm mới đến nơi... Tiếp tục là cảnh gần 10p để vào bãi gửi xe (lúc ra 8h mất đến 15p và tiếp tục kẹt). Chăc lần sau phải đi từ hướng Bình Long qua mới dám đi bốn bánh.
Nhìn chung ở đây (AEON) em thấy ổn về sắp xếp gian hàng, tuy số lượng khách hàng theo em hôm nay có thể cực lớn ( tầng một đông y chang Sài gòn 300 năm)... Có 4 tầng và mỗi tầng đều có khu ăn uống (hôm nay đợi dài mỏ luôn)... Khu vui chơi thiếu nhi rất đẹp và toàn đồ Nhật (trò chơi, máy game...)... Nhân viên Nhật nhiều lắm (từ quản lý đến nhân viên tạp vụ)
Nét dở là người Việt quá tham lam (chen lấn, không xếp hàng, ăn luôn đồ ăn của các quầy sushi và tempura khi chưa tính tiền...dành chỗ ngồi khi chưa đủ người)
Các bác nên đi để thấy cách quản lý của Nhật rất khác so với Hàn (crecent mall) và Đức (metro)...
Các bác nào đi thêm cho ý kiến nhe

• Like
Reactions: pasdenom
Hạng B2
3/6/13
236
113
43
Sài Gòn
Mới đi về lúc nãy, đông nghẹt.
Tốt nhất là để "độ mới" giảm xuống chút hả đi cho thoải mái mấy bác àh.

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em mới đi tối qua. Đông nhưng không loạn. AEON huy động toàn bộ nhân sự ra phục vụ. Em thấy nhiều chú quản lý người Nhật cũng ra hướng dẫn xe ra vào, dọn dẹp hàng hóa, chào hỏi khách hàng... Rất đúng với phương châm "Khách hàng là trên hết". Trung tâm mua sắm to, đẹp, chẳng thua gì Vincom. Rất nhiều hàng hóa và đồ ăn Nhật Bản... Các bác nào ở Tân Phú nên ghé tham quan. F1 nhà em khoái lắm, đòi tuần sau đi nữa :)

PS: Bác nào đi ô tô thì nên chạy xuống hầm cho an toàn. AEON vẫn chưa thu phí giữ xe ô tô.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
TOPTEN nói:
Từ Bình Thạnh ( Phan Đăng Lưu) đi phương án nào đỡ kẹt xe nhất các bác?
Tối qua, tránh Tân Kỳ - Tân Quý nên em đi Phan Đăng Lưu, Hoàng Văn Thụ, Cộng Hòa... đến ngã ba với Phạm Văn Bạch thì U-turn rồi rẽ phải vào Chế Lan Viên, Dương Đức Hiền, Lê Trọng Tấn rồi Bờ Bao Tân Thắng; không bị kẹt xe. Tối về ỉ i đường vắng, đi Tân Kỳ Tân Quý thì.. quả nhiên là kẹt :)

hỏi đường đến AEON MALL (Q. Tân Phú)

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
c0805 nói:
TOPTEN nói:
Từ Bình Thạnh ( Phan Đăng Lưu) đi phương án nào đỡ kẹt xe nhất các bác?
Tối qua, tránh Tân Kỳ - Tân Quý nên em đi Phan Đăng Lưu, Hoàng Văn Thụ, Cộng Hòa... đến ngã ba với Phạm Văn Bạch thì U-turn rồi rẽ phải vào Chế Lan Viên, Dương Đức Hiền, Lê Trọng Tấn rồi Bờ Bao Tân Thắng; không bị kẹt xe. Tối về ỉ i đường vắng, đi Tân Kỳ Tân Quý thì.. quả nhiên là kẹt :)

hỏi đường đến AEON MALL (Q. Tân Phú)
Tối qua đưa bà cả & F1 đi cũng kẹt xe, đông quá nên không vào. Cám ơn chỉ dẫn của pak, em chỉ biết cắm đầu ra TKTQ rồi đứng chờ :(

Tập Lái
26/2/13
45
1
0
49
bomdien nói:
Có bác nào đi thử cái này chưa??? Đồ đạc bán ra sao??? Có khu ẩm thực khg ạ???? Vì gia đình em đi ST như đi chơi..cho tụi trẻ con vào ăn uống là chính.
Khu ẩm thực ngon, sushi có 5K 1 cái thịt, cá...sống nhưng xử lý tốt kô mùi tanh , có rạp chiếu film Của CJ, nghe nói mua lại hệ thống megastar đó, bãi đậu xe rộng free nhưng đậu không có thẻ như cresent mall, ban đêm hiện nay đang có khu vườn sắc màu Nhật bản (bằng đèn )rất đẹp.

Hạng C
15/2/12
545
132
43
cho em hỏi Đường Cách Mạng Tháng 8 tới Trường Chinh và Tân kỳ Tân Quý cấm oto rẽ trái không?

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Mình đi ngày thứ 2 khai trương đông như kiến... nhưng tầng hầm đậu xe 2B và 4B khá thoải mái... lúc về còn được free nữa... Đồ ăn Nhật lạ và ngon... tuy phải xếp hàng 30p mới tới lượt... chắc phải tháng sau mới dám tới nữa.. Đường xá vào khu này khó khăn mà hay bị kẹt xe nữa... chắc khó thu hút tầng lớp trung lưu ở xa đến đây mua sắm.