Hạng B2
24/11/18
478
406
63
HCM
quê mình đang dịch dưới đấy ko nên đi
nếu bác đi thì nên Cao tốc rẽ QL62 đi Thạnh Hoá đến kênh 79 đi Tân Hưng về Hồng Ngự qua phà đi Tân Châu xong thêm 17km qua phà đi Châu Đốc.
mình hay về tuyến này, ít xe lớn, thoải mái, nhiều chỗ nghỉ (trc dịch), đường trống trải hai bên có nhiều khúc thoáng đãng ruộng lúa ko khí trong lành

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Mùa này mà bảo đi chùa thì cũng bó tay thật. Cơ mà chùa Châu Đốc h lừa đảo đồ cúng rất nhiều. Chiêu của nó là mình đi ngang nó mời chào đưa mình giấy tiền đồ cúng xong bảo cứ cúng xong ra nó xin mấy chục. Ai nhẹ dạ mà nghe theo cúng xong nó xin 5 xị. Báo công an cũng bó tay vì k thương lượng giá cả. K chịu trả thì tự nhiên thấy xung quanh đông vui mấy thằng bặm trợn. Đi Châu Đốc 2 cho nó an toàn.
Đi chùa mà không dám nhìn ai. Cứ ngữa mặt mà đi, gật xuống là dính chấu...khà khà

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Cứ ql1 đi qua cầu mỹ thuận rẻ phải vào cao lãnh là êm nhất.ql62 đi nhanh hơn nhưng đường nhỏ và rần rần dưới mông.dưới đó đang dịch căng bác ko nên đi.q2 thì qua châu đốc2 ở bình dương.hoặc châu đốc3 ở long bình quận9 là đẹp nhất.đi xuống đường nguyễn xiễn rồi đi đò qua đảo giữa sông đồng nai.bên đó đẹp và phục vụ cơm chay miễn phí nữa.

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
1. Đường đi: Quận 2 => hầm Thủ Thiêm => Võ Văn Kiệt => cầu Bình Điền => cao tốc Trung lương => quốc lô 1A => Quốc lộ 30 => cầu Cao Lãnh => cầu Vàm Cống => Long Xuyên => quốc lộ 91 => Châu Đốc. Đường này êm nhất trái đất.

2. Ngày 10.12.2021: Châu Đốc cấp độ 4 (vùng Đỏ), phường Núi Sam (địa điểm Miếu Bà Chúa xứ Núi Sam): cấp độ 4 (vùng Đỏ) => không nên đi Bác ơi.

3. Bác muốn đi thì thứ 6 hàng tuần, vô CDC An Giang có thông báo chi tiết cấp độ dịch. Bác tham khảo rồi hãy đi nhé.
Đây là đường đẹp nhất rồi.
Em mới đi ngang Long Xuyen, ko thấy yêu cầu gì liên quan đến phòng chống dịch. Còn xuống Châu Đốc thì em ko rõ.
Đường từ Long Xuyên đi Châu Đốc chắc vẫn như xưa: chỗ đẹp chỗ xấu, đường hẹp, xe gắn máy trong giai đoạn này ít hơn đc 1 tí.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Ở dưới đang dịch. Báo đài đang rầm rộ. Thì chắc các điểm tham quan, tâm linh cũng ko có mở cửa đâu. Nên hạn chế đi vào lúc này.
Giờ còn ở đâu dịch hơn SG ko a

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
1. Đường đi: Quận 2 => hầm Thủ Thiêm => Võ Văn Kiệt => cầu Bình Điền => cao tốc Trung lương => quốc lô 1A => Quốc lộ 30 => cầu Cao Lãnh => cầu Vàm Cống => Long Xuyên => quốc lộ 91 => Châu Đốc. Đường này êm nhất trái đất.

2. Ngày 10.12.2021: Châu Đốc cấp độ 4 (vùng Đỏ), phường Núi Sam (địa điểm Miếu Bà Chúa xứ Núi Sam): cấp độ 4 (vùng Đỏ) => không nên đi Bác ơi.

3. Bác muốn đi thì thứ 6 hàng tuần, vô CDC An Giang có thông báo chi tiết cấp độ dịch. Bác tham khảo rồi hãy đi nhé.
Cung này là hợp lý nhất. Bác chủ chỉ cần lưu ý đoạn QL1 Tiền Giang từ Trung Lương tới Cai Lậy có 1 số điểm hơi xóc, chạy từ tốn xíu cho người nhà đỡ mệt là ok.

Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
Đây là đường đẹp nhất rồi.
Em mới đi ngang Long Xuyen, ko thấy yêu cầu gì liên quan đến phòng chống dịch. Còn xuống Châu Đốc thì em ko rõ.
Đường từ Long Xuyên đi Châu Đốc chắc vẫn như xưa: chỗ đẹp chỗ xấu, đường hẹp, xe gắn máy trong giai đoạn này ít hơn đc 1 tí.
An Giang hiện bỏ các chốt rồi nên đi thoải mái.
Từ Châu Đốc về HCM tức là vùng đỏ về HCM thì quy định là tự theo dõi sức phẻ 7 ngày + test ngày đầu thì phải ah. Còn thực tế thì chắc hok có đâu. hehe.

• Like
Reactions: huynhtanloc
Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
quê mình đang dịch dưới đấy ko nên đi
nếu bác đi thì nên Cao tốc rẽ QL62 đi Thạnh Hoá đến kênh 79 đi Tân Hưng về Hồng Ngự qua phà đi Tân Châu xong thêm 17km qua phà đi Châu Đốc.
mình hay về tuyến này, ít xe lớn, thoải mái, nhiều chỗ nghỉ (trc dịch), đường trống trải hai bên có nhiều khúc thoáng đãng ruộng lúa ko khí trong lành
- Từ Hồng Ngự về Tân Châu đang làm đường, chắc 1 2 tuần nữa mới xong, giờ còn dơ lắm.
- Còn SG về, qua khỏi Tân Hưng thì đang làm 2 cây cầu sắt lại, đi qua cũng có đợi xí.
- QL62 hiện không được đẹp, 1 vài đoạn cũng đang sửa.
- Đường Kệnh 79 thì đoạn ra gần tới QL62 cũng không đẹp, nói chung giờ 40km đoạn kênh 79 giờ không còn đẹp như trước, nhưng mà đi thì vẫn ok

• Like
Reactions: ab2cd3