Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
RE: Tiếp tục upload hình Cổ thạch - Bình thuận

Đến Cổ thạch, bạn có thể tắm biển, dạo bãi đá bảy màu
(hình người khác đấy nhé)
Hỏi đường đi Cổ thạch - Bình thuận

Đá lô nhô từng cụm

Đá cô độc ngoài biển

Đá mẹ đá con

Đá hình tắc kè

Đá hình ngón tay

Còn tiếp - Ẩm thực

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Xin lỗi các bác vì hứa mà chưa làm, 3 tuần bận bịu làm ăn chỉ lo 8 chuyện ngoài lề cho thư giãn, bây giờ mới viết tiếp được
Ẩm thực tại Cổ thạch không được phong phú lắm, em chỉ ở 1 buổi tối và ăn tại nhà hàng nên hơi thất vọng vì không có nhiều lựa chọn
Các món hải sản thông dụng thì cũng đầy đủ nhưng em chán, tìm loại các địa phương nào đó ăn cho biết nhưng không có món nào đặc sắc, dê thì dai nhách:(
Nhà hàng ở đây thì lịch sự, dọn ăn ngay nơi có phong cảnh đẹp nhìn xuống biển nhưng nhân viên nhà hàng thì kém lắm! Giá cả thì ở mức trung bình không chặt chém:D
Chỉ đến sáng hôm sau, ra bãi biển gần mũi lagan thì em mới có được một buổi thư giãn thật sự với thiên nhiên, sóng gió, cá nướng và bia bọt:D:D
Hẹn ngày mai để thêm một bài mới:D

Tập Lái
18/11/07
10
0
0

Bác tuonglahay ơi bài "mới" của bác đâu? [8|] Bác cho em xin thêm ít thông tin để tết này gia đình em đi Cổ Thạch 1 chuyến, hình của bác đẹp quá

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Em coi trên bản đồ không thấy Ngã 3 Duồng và xóm Dương đâu, nhưng có thấy mũi Lagan chắc đúng chỗ đó rồi hả bác? Vậy là chưa tới Vĩnh Hảo thì mình quẹo phải bác nhỉ? Qua năm mới chắc em đi thăm chỗ này phát chứ nghe nói hoài mà chưa có thử:D:D

Có ai đi chung với nhà em không ạ? Làm tí Weekend mùng 5 đi, mùng 6 dzìa[8D]

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Bác Pigeon cho hỏi bác load bản đồ này ở đâu vậy. Cho em cái link đi, cám ơn nhiều.
Trích đoạn: pigeon

Em coi trên bản đồ không thấy Ngã 3 Duồng và xóm Dương đâu, nhưng có thấy mũi Lagan chắc đúng chỗ đó rồi hả bác? Vậy là chưa tới Vĩnh Hảo thì mình quẹo phải bác nhỉ? Qua năm mới chắc em đi thăm chỗ này phát chứ nghe nói hoài mà chưa có thử:D:D

Có ai đi chung với nhà em không ạ? Làm tí Weekend mùng 5 đi, mùng 6 dzìa[8D]

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hình như hồi trước em load từ www.taybacgroup.com.vn thì phải, bác vô đó reg nick rồi down về xài nhé

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em download được rồi. Cám ơn bác nhiều. Hôm nào có dịp hậu tạ bác cháo...bồ câu[8D][8D][8D]
Trích đoạn: pigeon

Hình như hồi trước em load từ www.taybacgroup.com.vn thì phải, bác vô đó reg nick rồi down về xài nhé

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mình đã đi cổ thạch cách đây hơn 5 năm.

Hồi đó chỉ có 3 căn nhà sàn, mái hình chóp. Đêm đầu tiên đến đây phải ngủ bằng lều vải (khi ở trong khóa chốt thì bên ngoài không thể mở dây kéo được) vì nhà sàn đã có khách, ngủ trong lều thì thất thú vị. Người nào bạo gan thì ngủ ngay sát mặt nước, nghe nước biển rì rào, lâu lâu phải thức dậy kéo lều vào vì nước biển dâng lên.

Ở đây có rất nhiều tảo biển mọc trên các bờ đá.

Cổ Thạch có điểm đáng chú ý là có bờ dốc rất cao, đứng trên dốc chụp hình thì thấy toàn bộ mặt biển nước trong vắt.

Rất tiếc hồi đó toàn chụp hình bằng máy cơ nên không thể up lên để các bác chiêm ngưỡng.

Hồi đó đi thì chưa có người yêu, đi về xong....dính luôn:D. Giờ thì đã 1 vợ và 2 con. Một kỷ niệm khó quên:)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Mới hơn 5 năm mà bác làm được nhiều việc tốt quá nhỉ:D:D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Từ HCM đi Cổ Thạch khoảng bao nhiêu KM vậy các bác?