Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Hỏi đường đi Khe Sanh theo QL14 và từ Khe Sanh đi Phong Nha

Chào các bác, như tiêu đề, em xin hỏi đường từ ngã 3 thị trấn Thạnh Mỹ đi Khe Sanh theo QL14 và đường từ Khe Sanh đi Phong Nha.

Các bác cho em hỏi đường từ ngã 3 thị trấn Thạnh Mỹ (hoặc Đông Giang P-rao) đi Khe Sanh theo QL14 và đường từ Khe Sanh đi Phong Nha theo QL15 Tây Trường Sơn thì chất lượng đường xá như thế nào?

Xe sedan có đi được không ạ?

Hỏi đường đi Khe Sanh theo QL14 và từ Khe Sanh đi Phong Nha

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Mùa này mưa bảo có khả năng sạt lở đất Bác đi Sedan thì hơi vất vả khi đi tuyến Tây TS, Bác phải qua các cung đường đèo dốc và các đèo khủng như: U Bò, Khu Đăng, Sa Mù, Đá Đẽo. Đoạn này Bác đi từ tượng đài CT Khe Sanh đi đến Khe Gát khoảng 230km chỉ có 1 cụm dân cư duy nhất là Tăng Ký, đã có cây xăng nhưng em khuyên Bác nếu đi tuyến này thì nên đỗ đầy bình xăng ở Thị Trấn tránh bị xăng đễu.
Nếu Bác quyết tâm đi thì tuyến đường Tây TS này là một đường đẹp đi 1 lần lại muốn đi lần 2, do dịch Covid nên năm nay em không đi vâo dịp qua Tết chưa bị mưa chắc phải đợi dịp khác đẻ đi rất thích thú khi leo đêo có độ dốc 10 độ xen lẫn những phút giây hồi hộp vì rất vắng.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Mùa này mưa bảo có khả năng sạt lở đất Bác đi Sedan thì hơi vất vả khi đi tuyến Tây TS, Bác phải qua các cung đường đèo dốc và các đèo khủng như: U Bò, Khu Đăng, Sa Mù, Đá Đẽo. Đoạn này Bác đi từ tượng đài CT Khe Sanh đi đến Khe Gát khoảng 230km chỉ có 1 cụm dân cư duy nhất là Tăng Ký, đã có cây xăng nhưng em khuyên Bác nếu đi tuyến này thì nên đỗ đầy bình xăng ở Thị Trấn tránh bị xăng đễu.
Nếu Bác quyết tâm đi thì tuyến đường Tây TS này là một đường đẹp đi 1 lần lại muốn đi lần 2, do dịch Covid nên năm nay em không đi vâo dịp qua Tết chưa bị mưa chắc phải đợi dịp khác đẻ đi rất thích thú khi leo đêo có độ dốc 10 độ xen lẫn những phút giây hồi hộp vì rất vắng.
Nghĩa là đổ xăng ở Khe Sanh luôn à bác?

Hạng D
2/9/12
1.060
21.953
113
Sài Gòn
E đã 2 lần đi đèo Lò Xo nhưng chưa dám đi cung này ra Khe Sanh.
Hy vọng sẽ được 1 lần.
Anh chủ đi về thì chia sẻ cho ae học hỏi nhé.
Thanks !

• Haha
Reactions: Ban Forte
Hạng F
24/11/13
9.041
53.317
113
Hy vọng sẽ được 1 lần.
Thanks !
Chia sẽ chi vại, qua đó đườòn còn đẹp hơn sao k chạy cho thoải mái

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Hy vọng sẽ được 1 lần.
Thanks !
Đèo Lò Xo chỉ là em út của 5 đèo trên tuyến Tây TS nha Bác. Mỗi cái đèo nó có cái đẹp hùng vĩ của riêng nó, em đi rồi mà mê mẫn cứ muốn đi lại Bác à.
Bác đi đèo Lò Xo chạy vài chục km tới Nam Giang rẽ trái lên Đông TS qua các hàm A Zoàng 1 và 2 đi qua A Lưới quẹo vào Đường 9 chạy hơn 10km tới tượng đài CT Khe Sanh quẹo phải là đi Tây TS tuyến đường vô cùng ngoạn mục Zic Zac hơn Đông TS nhiều lần.
Em đi 1 xe CR-V và 1 Civic xe Civic thì đi hơi rón rén 1 tý Bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Nghĩa là đổ xăng ở Khe Sanh luôn à bác?
Đúng rồi Bác đỗ xăng phải Petrolimex mới đổ nha. Đổ tư nhân hay Quân Đội thì coi chừng xe chạy cà giựt ( em bị rồi ) nên sợ lắm. Xe cà giựt mà leo đèo thì nằm đường nha Bác do tuyến này dân cư thưa thớt không có dịch vụ nhiều nên phải cẩn thận.

• Like
Reactions: xedieu2
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Đúng rồi Bác đỗ xăng phải Petrolimex mới đổ nha. Đổ tư nhân hay Quân Đội thì coi chừng xe chạy cà giựt ( em bị rồi ) nên sợ lắm. Xe cà giựt mà leo đèo thì nằm đường nha Bác do tuyến này dân cư thưa thớt không có dịch vụ nhiều nên phải cẩn thận.
Nay em phải chờ đến tận A Lưới để đổ Petrolimex đấy. Trước đây 2 lần chết bơm xăng với Mipeco rồi.