Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
E đã 2 lần đi đèo Lò Xo nhưng chưa dám đi cung này ra Khe Sanh.
Hy vọng sẽ được 1 lần.
Anh chủ đi về thì chia sẻ cho ae học hỏi nhé.
Thanks !
Nay em vừa từ Kontum ra đến A Lưới. Đường từ Thạnh Mỹ đến A Lưới rất ok, mỗi tội vắng vẻ.

• Like
Reactions: Nam BK
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Đèo Lò Xo chỉ là em út của 5 đèo trên tuyến Tây TS nha Bác. Mỗi cái đèo nó có cái đẹp hùng vĩ của riêng nó, em đi rồi mà mê mẫn cứ muốn đi lại Bác à.
Bác đi đèo Lò Xo chạy vài chục km tới Nam Giang rẽ trái lên Đông TS qua các hàm A Zoàng 1 và 2 đi qua A Lưới quẹo vào Đường 9 chạy hơn 10km tới tượng đài CT Khe Sanh quẹo phải là đi Tây TS tuyến đường vô cùng ngoạn mục Zic Zac hơn Đông TS nhiều lần.
Em đi 1 xe CR-V và 1 Civic xe Civic thì đi hơi rón rén 1 tý Bác ạ.
Bác cho em lời khuyên xem chạy từ A Lưới ra tới Phong Nha hết tầm bao nhiêu giờ ạ? Mai em đi 1 mình 1 xe, cũng hơi lo lo.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác cho em lời khuyên xem chạy từ A Lưới ra tới Phong Nha hết tầm bao nhiêu giờ ạ? Mai em đi 1 mình 1 xe, cũng hơi lo lo.
Bác đi tuyến nào? Nếu đi Tây TS thì thời gian sẽ kéo dài hơn vì đồi núi không chạy nhanh được. Từ A Lưới tới Phong Nha khoảng 430km Bác chạy phải 10 tiếng.
Nếu Bác đi huóng Nghĩa Trang LS Trường Sơn thì đuòng bằng thời gian đi nhanh hơn vì Bác có thể chạy hơn 80km/h tuyến này không có xxx nên dễ chạy.

• Like
Reactions: xedieu2
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Bác đi tuyến nào? Nếu đi Tây TS thì thời gian sẽ kéo dài hơn vì đồi núi không chạy nhanh được. Từ A Lưới tới Phong Nha khoảng 430km Bác chạy phải 10 tiếng.
Nếu Bác đi huóng Nghĩa Trang LS Trường Sơn thì đuòng bằng thời gian đi nhanh hơn vì Bác có thể chạy hơn 80km/h tuyến này không có xxx nên dễ chạy.
Em định đi Tây TS đó bác. Đường HCM Đông thì em đi nhiều lần rồi nên muốn đi đường Tây 1 lần. Cảm ơn bác nhé!

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em định đi Tây TS đó bác. Đường HCM Đông thì em đi nhiều lần rồi nên muốn đi đường Tây 1 lần. Cảm ơn bác nhé!
Chúc Bác đi tuyến Tây TS an toàn đồng thời ngắm phong cảnh đẹp và cảm giác lái rất Yomost pha lẫn sự hoang sơ ít nơi nào có được.
Bác đi về nhớ tường thuật lại cho a/e nhé.

• Like
Reactions: xedieu2
Tập Lái
30/4/20
29
12
0
46
Chúc Bác đi tuyến Tây TS an toàn đồng thời ngắm phong cảnh đẹp và cảm giác lái rất Yomost pha lẫn sự hoang sơ ít nơi nào có được.
Bác đi về nhớ tường thuật lại cho a/e nhé.
Em đi hôm nay mất 5,5h cho 230km (em đi từ A Lưới ra nên thêm 100km nữa) không tính thời gian nghỉ ăn trưa. Nói chung là cung đường thú vị và hồi hộp. Em đi 1 xe với 1 trẻ em thôi nên những đoạn không có sóng điện thoại là hơi lo (nhỡ hỏng xe).

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đi hôm nay mất 5,5h cho 230km (em đi từ A Lưới ra nên thêm 100km nữa) không tính thời gian nghỉ ăn trưa. Nói chung là cung đường thú vị và hồi hộp. Em đi 1 xe với 1 trẻ em thôi nên những đoạn không có sóng điện thoại là hơi lo (nhỡ hỏng xe).
Bác đi đường mùa này có bị trở ngại do sạt lở hay bị cây đổ chắn ngang đường không? Hồi năm 2019 em đi vào mùa mưa có 1 đoạn bị cây đổ chắn ngang, tụi em gồm 6 nam hì hục khiêng cành cây đổ to mà không nổi, một lúc sau có khoảng 5 TN người dân tộc họ đi rừng về ngang qua phj khiêng giúp, đồng thời họ dùng rựa phát nhánh cây cho gọn dể bọn em chạy xe qua, sau đó bọn em tặng 1.000k họ cám ơn rối rit. Nói thật với Bác lúc nhìn thấy họ tay cầm rưa và dao tướng tá bậm trợn thì bọn em thấy ớn rồi, nhưng khi tiếp xúc thì nhận thấy họ hiền khô.

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Bác chịu chơi thiệt, em cũng đã đi cung này với thằng cháu 18 tuổi + trên xe đủ đồ nghề mà đôi khi thấy hơi "lạnh".
Từ Khe Sanh về Phong Nha cũng khá phê nên em rẽ phải tại cầu Zìn Zìn để về Phong Nha.

Hỏi đường đi Khe Sanh theo QL14 và từ Khe Sanh đi Phong Nha

• Like
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chịu chơi thiệt, em cũng đã đi cung này với thằng cháu 18 tuổi + trên xe đủ đồ nghề mà đôi khi thấy hơi "lạnh".
Từ Khe Sanh về Phong Nha cũng khá phê nên em rẽ phải tại cầu Zìn Zìn để về Phong Nha.

View attachment 2226738
Đúng rồi Bác năm đó em đi 2 xe 1 CR-V và 1 Civic em cũng đi đến đoạn này có dừng lại bàn nhau đi tiếp hay quẹo, sau khi thảo luận cả nhóm nhất trí đi thẳng. Trên xe bọn em cũng đầy đủ đồ chơi để phòng hờ khi xe bị sự cố nhẹ và cũng thủ gậy ba trắc, bình xịt để phòng hờ kẻ gian trên đường thiên lý.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Đúng rồi Bác năm đó em đi 2 xe 1 CR-V và 1 Civic em cũng đi đến đoạn này có dừng lại bàn nhau đi tiếp hay quẹo, sau khi thảo luận cả nhóm nhất trí đi thẳng. Trên xe bọn em cũng đầy đủ đồ chơi để phòng hờ khi xe bị sự cố nhẹ và cũng thủ gậy ba trắc, bình xịt để phòng hờ kẻ gian trên đường thiên lý.
Mấy ông trên đường đi thiến là kinh lắm bác ạ.

• Haha