Tập Lái
30/7/15
39
67
18
39
Trước tết 2018, e cũng lên đây hỏi như bác, và tự thân 2 chạy thử 2 cung đường như google maps. A đưa ra nhận xét như sau:
Cung đường hết cao tốc _ long thành:
* xa hơn khoản 15km
* từ long thành đi lagi khoan 90km, đa số là khu dân cư , đường 1 làn và ko lươn giữa + biển cấm vượt nhiều
=> bác muốn đi nhanh và ko ngắm cảnh thì nên đi đường hồ cóc, đồi cừu đi. Ít xe va đường đẹp, ít biển báo

• Like
Reactions: caac and xlive
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Con đường này mình đã đi nhiều lần bằng nhiều phương án, cuối cùng gút lại như sau:
Khoảng cách và chạy thực tế từ Quận 9 đến Lagi chỉ 135km, đi từ cao tốc TP.HCM - Long Thành -> Quốc lộ 51 -> Đường số 1 mở rộng -> Quốc lộ 55 rất gần, đường đẹp tuyệt vời và không có đông xe

Qua Vedan, đến KCN Phú Mỹ, chỗ có 2 tòa nhà song song, bác rẽ vào đường Trường Chinh (còn gọi là đường 81)

Rẽ vào đường Trường Chinh (khúc này có con lươn nên bác đi xuống một chút rồi quay đầu)

Từ Trường Chinh, bác đi theo lộ trình này là đến Đường số 1 mở rộng (bản đồ ghi là Hội Bài_Phước Tân_Bình Ba_Đá Bạc_Xuân Sơn)

Con đường số 1 mở rộng này rất đẹp, vắng:

Đi qua đồng cừu Suối Nghệ luôn
Đi một lèo là ra tới quốc lộ 55, thẳng tiến là Lagi thôi

Tổng quãng đường từ đầu cao tốc: khoảng 135km
So với đi đường biển thì xa hơn nhiều, giống như mình đi theo 2 cạnh của tam giác đó
Bác có thể xem thêm trong bài viết này của em
https://www.otosaigon.com/threads/hanh-trinh-den-lagi-mua-he-voi-con-xe-nho-rio.8809922/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: caac and xlive
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Không biết trả lời sao vì đường ngắn nhất chưa chắc là nhanh nhất.
Nhờ bác Gù vẽ đường dùm tuỳ bác chọn.
View attachment 1590514

CA thì kệ họ bác ạ, chú ý tình hình giao thông, biển báo, vạch kẻ đường là OK.

Từ ngã ba 46 tới Là Gi là 18 km bác ạ, đoạn này giờ đường khá hơn trước.
Chúc bác chủ thượng lộ bình an.
Báo cáo các bác e mới làm chuyến PT 3 ngày 2 đêm về
E thì đi ngược với mọi người, nhưng đi Lagi thì nên đi theo đường màu xanh của bác Bacai này nè
Đường đẹp vắng tanh, đi QL1A xe đông đi mệt hơn

• Like
Reactions: xlive and nmduc
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Báo cáo các bác e mới làm chuyến PT 3 ngày 2 đêm về
E thì đi ngược với mọi người, nhưng đi Lagi thì nên đi theo đường màu xanh của bác Bacai này nè
Đường đẹp vắng tanh, đi QL1A xe đông đi mệt hơn
Bác @Bacai đi giống hệt đường em, bởi vậy chỉ có khoảng 135km tính từ đầu cao tốc TP.HCM-LT

• Like
Reactions: bacai and Mr Oz
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Con đường này mình đã đi nhiều lần bằng nhiều phương án, cuối cùng gút lại như sau:
Khoảng cách và chạy thực tế từ Quận 9 đến Lagi chỉ 135km, đi từ cao tốc TP.HCM - Long Thành -> Quốc lộ 51 -> Đường số 1 mở rộng -> Quốc lộ 55 rất gần, đường đẹp tuyệt vời và không có đông xe

Qua Vedan, đến KCN Phú Mỹ, chỗ có 2 tòa nhà song song, bác rẽ vào đường Trường Chinh (còn gọi là đường 81)

Rẽ vào đường Trường Chinh (khúc này có con lươn nên bác đi xuống một chút rồi quay đầu)

Từ Trường Chinh, bác đi theo lộ trình này là đến Đường số 1 mở rộng (bản đồ ghi là Hội Bài_Phước Tân_Bình Ba_Đá Bạc_Xuân Sơn)

Con đường số 1 mở rộng này rất đẹp, vắng:

Đi qua đồng cừu Suối Nghệ luôn
Đi một lèo là ra tới quốc lộ 55, thẳng tiến là Lagi thôi

Tổng quãng đường từ đầu cao tốc: khoảng 135km
So với đi đường biển thì xa hơn nhiều, giống như mình đi theo 2 cạnh của tam giác đó
Bác có thể xem thêm trong bài viết này của em
https://www.otosaigon.com/threads/hanh-trinh-den-lagi-mua-he-voi-con-xe-nho-rio.8809922/
Em cũng đi đường này rồi, ngon. CHỉ có khúc đầu từ QL51 quẹo vô nếu không để ý thì sẽ bị đi lố

Hạng B2
28/9/16
189
196
43
Sài Gòn
đường bác Việt Hùng chỉ là chuẩn nhất , đi lagi e toàn đi đường đó , đường nhiều lúc không một bóng người , cứ như đi ở miền tây nước mỹ kkk

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
đường bác Việt Hùng chỉ là chuẩn nhất , đi lagi e toàn đi đường đó , đường nhiều lúc không một bóng người , cứ như đi ở miền tây nước mỹ kkk
Đường này hai bên là trang trại và các cánh đồng, đẹp hút tầm mắt
TVH's pic - Hoi Bai_Phuoc Tan_Binh Ba_Da Bac - 020717 (1) by hungpho, on Flickr
TVH's pic - Huyen Chau Duc, tinh BRVT - 280717 by hungpho, on Flickr
TVH's pic - Duong so 1 mo rong Hoi Bai Phuoc Tan Binh Ba Da Bac, BRVT - 300617 by hungpho, on Flickr
TVH's pic - Huyen Chau Duc, tinh BRVT - 280717 (4) by hungpho, on Flickr

• Like
Reactions: xlive