Hạng C
5/7/13
844
599
113
Hỏi đường đi Miền Tây

Tết nay mình định làm chuyến miền Tây: SG-Tràm Chim-Long Xuyên-Châu Đốc-Hà Tiên-Cà Mau-Đất Mũi-Bạc Liêu-SG như sau:
Bác nào rành đường này cho mình ít thông tin:
  1. Đường sá theo lộ trình này có ok và dễ đi không? Trước Tết có đông lắm không?
  2. Nên lưu ý những gì?
  3. Ăn uống vui chơi, gồm cả Tràm Chim.
Cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoang244
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác hỏi hơi khó, nhưng mình mạn phép trả lời như sau (nếu không hữu ích bác vui lòng bỏ qua cho):
  1. Đường về miền Tây lúc nào cũng đông và kẹt tùy theo khung giờ, dịp lễ tết thì kẹt nhiều hơn.
  2. Lưu ý chạy theo biển báo, không beer rượu và nếu chạy xe tải trọng trên 3 trục thì cấm qua cầu Rạch Miễu theo khung giờ từ 17/01/2020 tới 13/02/2020.
  3. Nhiều đồ ăn ngon (miền tây mà) nhưng không được bắt chim làm thịt.

• Like
Reactions: baycon and drngsanh
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Miền Tây em cũng ngán ngẩm ít đi vì lưu lượng xe thì đông còn đường thì nhỏ chạy qua mấy cái mố cầu thì bị tưng đầu muốn đụng trần xe nếu không kịp giảm tốc độ? Tết này em cũng tính làm một chuyến giông Bác nhưng hơi khác là em tới Hà Tiên chơi xong rồi đi phà qua PQ luôn. Miền Tây em đã 5 năm rồi không đi nên cũng hóng thông tin đường xá như Bác chủ.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Bác đi tràm chim hình như qua ql N2 với ql62 phải ko. Hai đường này hẹp mà xe đông nha bác. Còn ql1 thì hên xui

• Like
Hạng B2
28/12/09
116
104
53
Nếu không bắt buộc thì bác ko nên đi Long Xuyên, từ Tràm Chim - Hồng Ngự - Tân Châu - Châu Đốc. Từ Hà Tiên nên ghé 1 đêm Rạch Giá rồi hãy đi Cà Mau.

Trước và sau tết thường kẹt xe tuyến QL62 - N2 do lượng xe máy đi tuyến này cực nhiều. Lái xe cẩn thận, nhất là khi vượt xe khác. Đường miền Tây nhỏ, xe máy nhiều và chạy ẩu.

Tràm Chim thường không ngủ đêm. Sáng sớm SG ghé Tràm Chim chơi rồi về Châu Đốc ngủ lại. Các điểm bác đi đều có món ăn ngon, google là có hết

• Like
Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
View attachment 2112300

Tết nay mình định làm chuyến miền Tây: SG-Tràm Chim-Long Xuyên-Châu Đốc-Hà Tiên-Cà Mau-Đất Mũi-Bạc Liêu-SG như sau:
Bác nào rành đường này cho mình ít thông tin:
  1. Đường sá theo lộ trình này có ok và dễ đi không? Trước Tết có đông lắm không?
  2. Nên lưu ý những gì?
  3. Ăn uống vui chơi, gồm cả Tràm Chim.
Cám ơn nhiều
Bác đi theo lộ trình:
  1. Sài Gòn - Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - An Biên - Cà Mau - Bạc Liêu - Cần Thơ - Sài Gòn
  2. Sài Gòn - Tràm Chim - Hồng Ngự - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - An Biên - Cà Mau - Bạc Liêu - Cần Thơ - Sài Gòn.

Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Bác đi theo lộ trình:
  1. Sài Gòn - Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - An Biên - Cà Mau - Bạc Liêu - Cần Thơ - Sài Gòn
  2. Sài Gòn - Tràm Chim - Hồng Ngự - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - An Biên - Cà Mau - Bạc Liêu - Cần Thơ - Sài Gòn.
Đường từ Tân Thạnh về Tràm Chim có đoạn đang bị sạt lở nha, nếu đi lộ trình 2 thì nên đi DT819 về Hồng Ngự luôn.
Còn đi QL1 lúc này thì xác định kẹt xe khúc Tiền giang nha

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
25/2/15
21
66
23
44
E mới đi SG - Sa Đéc - Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - Cần Thơ về. E nghỉ 3 đêm ở Châu Đốc, Hà Tiên, Rạch Giá. Về điểm tham quan bác nên thêm điểm Rừng Tràm Trà Sư, nếu bác chưa đi thì e thấy đáng đi điểm này: cảnh lạ, được đi thuyền, chèo thuyền. Hà Tiên thì đi để tắm biển thôi chứ e thấy chả có gì chơi, đường QL N1 từ Châu Đốc qua Hà Tiên ko được đẹp. Với lại e sài google map trên android đoạn ở Hà Tiên nó chỉ đường lung tung hết, phải quay xe mấy lần vì đường xấu. Bác nên zoom lên chọn đường chính trước khi đi.

Hỏi đường đi Miền Tây

Hỏi đường đi Miền Tây

Rạch giá về đêm, đi sống ảo ở mấy quán cafe trang trí đèn rất đẹp
Hỏi đường đi Miền Tây

• Like
Reactions: baycon and drngsanh
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Miền Tây em cũng ngán ngẩm ít đi vì lưu lượng xe thì đông còn đường thì nhỏ chạy qua mấy cái mố cầu thì bị tưng đầu muốn đụng trần xe nếu không kịp giảm tốc độ? Tết này em cũng tính làm một chuyến giông Bác nhưng hơi khác là em tới Hà Tiên chơi xong rồi đi phà qua PQ luôn. Miền Tây em đã 5 năm rồi không đi nên cũng hóng thông tin đường xá như Bác chủ.
Mình ngày mai 22/01/2020 khởi hành đi Hà Tiên - Phú Quốc. Không biết buổi tối có còn kẹt xe không đây? Book vé phà lứ 04:25.

Hỏi đường đi Miền Tây