Mới đi PT về hôm qua, lưu ý Trảng Bom, khu vực có dãi phân cách, Long Khánh, vừa qua bến xe có hai xe, một là chiếc DW màu trắng, hay là chiếc Camry hay gì đó màu đỏ đô.
Phải nói là đi về căn thẳng quá, phải chạy đúng qui định trên bảng thôi, mà tức cái là đoạn 80km/h thì ít mà đọan 50 thì nhiều vô kể, có đoạn 40 nữa chứ. Vào thành phố biên hòa là 50km/h, nhưng đọan Hố Nai, ngang nhà thờ thi là 35km/h, đi lúc 4h30 sáng mà thấy 2 chú xxx và 2 chú dân phòng, canh ngay đoạn 35km/h
Các đoạn cua, cầu, đuờng hẹp là cấm vượt (để ý vạch chia lane liên tục là cấm vược hết)

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
thanhkia nói:
Bác nên đi đường Hô tràm đi, đươ2ng đẹp tuyệt và không có xxx, xa hơn QL1 khoảng 40km nhưng bù lại thì chạy thỏai mái hơn nhhìu

Tiếc là lúc này QL51 đang sửa nên đường xấu quá, đành phải bò ở QL1A thôi

Tập Lái
26/5/10
8
0
0
46
taythi nói:
Chipduy nói:
Nếu bác rảnh rỗi thời gian thì nên thử đường ven biển Hồ Cốc, Hồ Tràm. Tuy xa hơn khoảng chừng 30-40 phút nhưng bù lại phong cảnh rất đẹp, không có xxx, đường vắng!

Em đồng ý với Chipduy! Đi đường này rất ít xe. Không phải căng thẳng khi tránh vượt.

Em đang là "gà mờ" chưa có kinh nghiệm đi đường xa, nghe mấy bác "quảng cáo" đường đi Hồ Tràm em kết quá. Mấy bác chỉ em đi đường đó với nhé. Và nếu đi từ SG thì khởi hành giờ nào để tránh được vấn đề kẹt xe.
Cảm ơn mấy bác trước nhé!

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Gửi bác cái track log mấy đường SG-VT-MN để tham khảo.

Hỏi đường đi Mũi Né, Phan Thiết

Đường màu vàng là đi HCM-VT bằng tàu cánh ngầm.
Đường màu xanh là đi HCM-VT-Mũi Né theo QL51 và đường dọc biển (qua Hồ Tràm như các bác mới bàn)
Đường màu đỏ là đi HCM-VT-MN theo QL1-QL56....

Nếu có thời gian, em khuyến cáo bác đi theo đường màu đỏ. Đến Long Khánh bác rẽ phải vào QL56 đi xuống Bà Rịa (đường này rất đẹp, nhiều chỗ có rừng thông 2 bên, có cả mấy cái đèo nho nhỏ, đi cho có cảm giác...). Em đi thấy (và nghe bạn bè nói) đường này rất ít xe, gần như không có xxx,...
Xuống đến Bà Rịa, bác hỏi đường đi ra đường biển (Long Hải) rồi thẳng tiến Lagi - Kê Gà - Mũi né...

Enjoy nhé bác!!!

Tập Lái
26/5/10
8
0
0
46
viethorse nói:
Gửi bác cái track log mấy đường SG-VT-MN để tham khảo.

Hỏi đường đi Mũi Né, Phan Thiết

Enjoy nhé bác!!!
Nhìn cái bản đồ chỉ dẫn của bác quá yên tâm. Cảm ơn bác nhé! Bác quá chu đáo.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Khúc Lagi đường cực xấu. Nếu bác chưa đi đường này thì cứ đi 1 lần cho biết. Theo em đi QL1 nhanh hơn nhìu.

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Cũng không xấu lắm đâu bạn ơi, chạy 50 - 60 km/h là ok thôi mà (tôi đã đi nhiều lần rồi)

Tập Lái
26/5/10
8
0
0
46
bibo1702 nói:
Khúc Lagi đường cực xấu. Nếu bác chưa đi đường này thì cứ đi 1 lần cho biết. Theo em đi QL1 nhanh hơn nhìu.

Khúc Lagi là sao hả bác? Em hỏi hơi ngờ nghệch chút nhé tại chưa đi đường xa bao giờ.