Hạng B2
27/8/16
116
190
43
43
Hỏi đường đi núi Sam-Châu Đốc từ Sài Gòn?

Các bác giúp em với, em đang có ý định đi núi sam, hiện tại tuyến Sài gòn đi núi Sam thì mình nên đi lộ trình như thế nào là tốt? Em nghe nói đi theo GPS là ăn hành ngay, do miền Tây sông nước nhiều. Đường đi núi sam châu đốc em đang còn khá mù mờ

Với lại lộ trình như thế em khởi hành khoảng 11 giờ trưa thứ 7 , đến nơi khoảng 7 giờ tối, thuê khách sạn Châu đốc núi sam ngủ sáng sớm tham quan núi Sam, trưa chủ nhật khởi hành về lại Sài gòn. Như vậy có hợp lý không các bác? Ai đi rồi cho em lời khuyên với.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
3 lộ trình chính đi:
1/ Đi QL1A qua cầu Mỹ Thuận quẹo vô QL80, qua phà Vàm Cống thẳng về Châu Đốc: gần, dễ chạy, hay bị kẹt phà ngày cuối tuần.
2/ Đi QL1A qua cầu Cần Thơ, quẹo vô QL91 đi thẳng tới Châu Đốc: xa hơn lộ trình 1 khoảng 30km nhưng không phải chờ phà.
3/ Đi về Hồng Ngự rồi qua 2 phà Tân Châu và Châu Giang tới Châu Đốc: đường gần nhất, vắng nhất, nhưng phải qua 2 phà nhỏ. Ngày cuối tuần rất hay kẹt phà.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Các bác giúp em với, hiện tại bây giờ tuyến Sài gòn - núi sam thì mình nên đi lộ trình ntn là tốt, em nghe nói đi theo GPS là ăn hành ngay, do miền Tây sông nước nhiều.
Với lại lộ trình như thế em khởi hành khoảng 11 giờ trưa thứ 7 , đến nơi khoảng 7 giờ tối, thuê khách sạn ngủ sáng sớm tham quan núi, trưa chủ nhật khởi hành về lại Sài gòn. Như vậy có hợp lý không các bác? Ai đi rồi cho em lời khuyên với.
Đi giờ này thì theo tuyến Ql 1 là hợp lý nhất. Khi về qua Phà Vàm Cống - làng hoa Sa Đéc - khu du lịch Xẻo Quít - Tháp Mười - Ql62 lên cao tốc. Đường đi rất ok và đẹp có thể tham quan Xẻo Quít chụp ảnh dọc đường

• Like
Reactions: Tóc Bù Xù
Tập Lái
10/3/16
18
21
3
39
Em quê Tân Châu, hàng tuần về đó vớic ung đường này.
Có 3 lộ trình chính:
3/ Đi về Hồng Ngự rồi qua 2 phà Tân Châu và Châu Giang tới Châu Đốc: đường gần nhất, vắng nhất, nhưng phải qua 2 phà nhỏ. Ngày cuối tuần rất hay kẹt phà.

11h đi thì 3h tới nhà. Từ Tân Châu qua Châu Đốc mất thêm 17km nữa ( khoảng 30 phút ). Bác đi theo cung đường như sau: Cao Tốc - Xuống Tân An, đi Quốc Lộ 62 - Thạnh Hoá qua cầu đi về Kiến Tường - đến cầu kênh 79 ( có cái đèn vàng chớp chớp ) rẽ trái đi về Tân Hưng - Từ Tân Hưng đi thiếp về Hồng Ngự - qua phà Tân Châu ( phà sắt 2 đầu, ko phải phà nhỏ nhe, nếu xe gầm cao như em thì qua phà Mương Miễu cho ít xe ) tới Tân Châu - chạy tiếp 17km nữa qua phà Châu Giang là tới Châu Đốc.

Em chạy đoạn này vắng xe không bị kẹt, phà lớn bình thường, tổng thời gian kể cả chờ phà qua phà mất 4 tiếng tới Tân Châu, 5 tiếng bao tới Châu Đốc.

Tập Lái
19/1/16
12
9
3
34
Em quê Tân Châu, hàng tuần về đó vớic ung đường này.

11h đi thì 3h tới nhà. Từ Tân Châu qua Châu Đốc mất thêm 17km nữa ( khoảng 30 phút ). Bác đi theo cung đường như sau: Cao Tốc - Xuống Tân An, đi Quốc Lộ 62 - Thạnh Hoá qua cầu đi về Kiến Tường - đến cầu kênh 79 ( có cái đèn vàng chớp chớp ) rẽ trái đi về Tân Hưng - Từ Tân Hưng đi thiếp về Hồng Ngự - qua phà Tân Châu ( phà sắt 2 đầu, ko phải phà nhỏ nhe, nếu xe gầm cao như em thì qua phà Mương Miễu cho ít xe ) tới Tân Châu - chạy tiếp 17km nữa qua phà Châu Giang là tới Châu Đốc.

Em chạy đoạn này vắng xe không bị kẹt, phà lớn bình thường, tổng thời gian kể cả chờ phà qua phà mất 4 tiếng tới Tân Châu, 5 tiếng bao tới Châu Đốc.
E ở Tân Châu đây, giờ ở tân châu đi sg toàn đi đường này, nhanh hơn nhiều lắm.

Hạng B2
27/8/16
116
190
43
43
Cám ơn các bác đã chia sẽ, do em chưa đi lần nào nên các địa điểm em không rành, cám ơn bác voivasoi đã đưa luôn lộ trình cho em, chắc em đi theo bác luôn quá kkkkkkk

Tập Lái
27/6/07
2
1
3
www.automoto.vn
Hiện tại đường từ Vàm Cống đi Châu Đốc kẹt xe khủng khiếp bác nhé do cơ quan chức năng đang sửa chữa cây cầu trên quốc lộ 91. Nên tránh đường này!!!

Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Bạn đi theo voivasoi là ok nhất
tuy nhiên nếu đi theo hướnv Quốc Lộ N2, ròi quẹo đường Tràm Chim, sau khi qua chợ Tràm chim thì quẹo phải đi về Hồng Ngự là đảm bảo không kẹt xe luôn
đường đẹp, lâu lâu có đoạn xấu ngắn thôi!

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Hiện tại đường từ Vàm Cống đi Châu Đốc kẹt xe khủng khiếp bác nhé do cơ quan chức năng đang sửa chữa cây cầu trên quốc lộ 91. Nên tránh đường này!!!
Thông tin sai lệch. Đã xong rồi nha. Chỉ kẹt phà thôi (hên sui)