Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Em vừa đi phan thiết về.ra đi mình đi quốc lộ 1 xe rất đông.dù căn tốc độ rất cẩn thận nhưng vẫn bị dính phạt nguội chỗ gần hàm thuận.công an rượt theo để bắt 57/50.đường đó cam phạt nguội rất nhiều nên đi hết sức cẩn thận.ra về mình đi ql55 xa hơn tý nhưng được cái đường rộng.chạy sướng.vẫn có công an bắn nhiều đoạn nhưng ko sao.nói chung cứ ql55 mà chơi cho sướng
hết nhiêu bác,, để biết e thủ khỏi bị hố

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Ăn sáng ở Phan Thiết thì bác ra cafe PORT ngắm cảng cá, uống cafe ăn sáng khá ngon, bãi đậu xe rộng rãi. Hoặc chạy vô đường Tuyên Quanh, đường hơi nhỏ nhưng ăn sáng món gì cũng có nhé.
Nếu thích đi xa bác có thể chạy QL 1A thêm 1 đoạn qua cầu Phú Long để ăn bánh hỏi lòng heo kiểu PT.

Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Lái xe chậm rãi, hạ kính, mở cửa sổ trời. để 1 giỏ đồ ăn ở ghế sau, nhớ mang 1 bình trà giữ nhiệt thật thơm và một ít nước trái cây nước suối cho con.
Bác để cho con 1 bịch bánh, vợ một it bánh khô, trái cây, uống miếng trà, ngắm cảnh. Thong thả mà đi qua đoạn đường ven biển này.
Chúc bác không lăn tăn, mà tận hưởng hành trình.
Thân.
Cảm ơn bác. Lần đi Đà Lạt chở vợ con mình cũng đi tà tà kiểu này, ngừng nghỉ 3-4 lần, ngắm cảnh từ từ cũng tới mà thoải mái vô cùng.

Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Cuối tuần rồi mình vừa đi theo cung đường như hình, đường rất dễ đi, mặt đường đẹp và cảnh cũng đẹp nha bác, còn 1 đoạn nữa mới tới Phan Thiết nhưng thiết nghĩ đường cũng đẹp, nên đi theo đường này hơn là QL1 nha bác

View attachment 2451382
Mình định chạy thẳng xuống Bà Rịa rồi quẹo trái QL55 luôn.

Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Ăn sáng ở Phan Thiết thì bác ra cafe PORT ngắm cảng cá, uống cafe ăn sáng khá ngon, bãi đậu xe rộng rãi. Hoặc chạy vô đường Tuyên Quanh, đường hơi nhỏ nhưng ăn sáng món gì cũng có nhé.
Nếu thích đi xa bác có thể chạy QL 1A thêm 1 đoạn qua cầu Phú Long để ăn bánh hỏi lòng heo kiểu PT.
Thansk bác.

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Mình định chạy thẳng xuống Bà Rịa rồi quẹo trái QL55 luôn.
Nếu gia đình bạn thích ngắm cảnh và dư dả thời gian thì từ Bà Rịa nên đi theo TL44A/44B để ra tuyến đường ven biển chạy dọc Long Hải, Hồ Tràm Hồ Cóc rồi mới đi tiếp vào QL55 ra PT thì sẽ rất thú vị

• Like
Reactions: duytn
Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Đường Tuyên Quang chứ bác!
Chỗ này có cơm gà Hạnh Hương rất ngon, tuy đường hẹp.

Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Em đi 2 lần theo QL55, đi men theo biển Lộc An ra Phan Thiết.
Chỉ có đoạn đường xấu là gần đến Lagi, chạy hơi dằn, chứ không có ổ voi, gà nhiều. Sedan đi bình thường.
Bác chủ từ Sài Gòn chạy đến ngã 3 Long Hương (Bà Rịa), ghé ăn sáng bánh canh Long Hương khá nổi tiếng. Sau đó tà tà ra đến Phan Thiết theo đường ven biển mà ngắm cảnh. Cảnh đẹp ven biển từ Hồ Tràm- Hồ Cốc. Sau đó tiếp đến đoạn Lagi ngắm Hải Đăng, và ra đến ven biển Tiến Thành rất nhiều Resort ven biển, đường cũng đẹp và dễ chạy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duytn and QuangSG
Tập Lái
21/6/19
31
61
19
34
30/04 em cũng tính làm chuyến chở vợ con đi Phan Thiết Mũi Né, book homestay ở đường Huỳnh Tấn Phát, nghe theo mấy bác chắc túc tắc đi QL55 cho khỏe quá, vì hướng về VT thì mình rành chứ hướng QL1 chưa đi bao giờ