Hạng B2
19/9/07
168
92
28
bác up dùm em cái lộ trình google map nha, lễ này e tính đi hà tiên chơi.

Tập Lái
29/10/16
25
12
3
43
Cần Thơ
Em không biết úp bản đồ. Nếu bác từ GS đi Hà Tiên qua Rạch Giá thì có nhiều tuyến để bÁC CHỌN.
1. Sài Gòn=>xuống cầu Mỹ Thuận bác vào hướng đi Sa Đéc (QL80) đi đến phà Vàm Cống=> Qua Phà bác quẹo trái hướng đi Cần Thơ, qua trạm thu phí bác sẽ đến ngã ba rạch giá quẹo phải đi Rạch Giá 60Km=> Rạch Giá bác chạy tiếp 90KM đến Hà Tiên hướng QL 80 thẳng tiến. E có chuyện tối em chát tiếp chỉ bác

Tập Lái
29/10/16
25
12
3
43
Cần Thơ
Bác qua cầu Cần Thơ chạy thẳng đi hướng Sóc Trăng (QL1) đến hết đường dẫn cầu Cần Thơ chổ đền xanh đèn đỏ bác quẹo trái vô QL 61B bác chạy thẳng hoài khoảng 40 KM đến bùn binh có hướng chỉ dẫn bác ôm bùn binh chạy thẳng luôn đi Gò Quao, Rạch Sỏi, Rạch Giá => chạy thẳng khoảng 60-70km sẽ đến Rạch Giá, trên đường đi có bảng chỉ đẫn gần Thành phố Rạch Giá có đường tránh TP. Rạch Giá) bác vào đường tránh chạy sẽ ra QL 80 mình sẽ chạy theo QL 80 đên tận Hà Tiên (từ Rạch Giá đi hà Tiên khoảng 90km). Em xin chỉ thêm chổ bùn binh QL 61B. quẹo trái sẽ về QL 61 về Rạch Gòi, quẹo phải vào TP Vị Thanh, chạy thẳng là hướng mình đi Rạch Giá. Có gì bác alo em 0919334050 ( em tên Nhi)

• Like
Reactions: Khoatiget
Tập Lái
29/10/16
25
12
3
43
Cần Thơ
e muốn đi tuyến qua cần thơ QL61b, e ám ảnh cái vụ kẹt phà phà vàm cống.
Nếu không đi QL 61B bác đi đường Cần Thơ:
Xuống dốc cầu Cần Thơ đến chổ cầu vượt chưa lên cầu có hướng rẽ phải bác rẽ vào và đừng ôm cua luôn nhe mà bác chếch sang trái có đèn xanh đèn đỏ bác quẹo trái, tiếp là đèn xanh đèn đỏ bác quẹo phải lên cầu Hưng Lợi xuống dốc có bùn binh bác chạy thẳng đến đèn xanh đèn đỏ bác tiếp tục chạy thẳng vào QL 91B bác chạy thẳng qua 01 cái đèn xanh đèn đỏ tiếp đến là cái đèn xanh đỏ thứ hai (ngã tư bệnh viện Phương Châu) con đường 02 chiều to bác quẹo trái hướng đi khu dân cư Hồng Phát, thuyền viện Trúc Lâm chạy thẳng khoảng 10km đến thuyền viện Trúc Lâm bác quẹo vô thuyền viện trúc lâm sẽ ra Lộ Vòng Cung bác quẹo phải hướng đi Phong Điền, bác chạy thẳng Lộ Vòng Cung khoảng 5-7km đến huyện Phong Điền xuống dốc cầu Trà Niền (ngay trung tâm huyện) chạy thẳng khoảng 500m đến đèn xanh đèn đỏ bác quẹo trái lên cầu Tây Đô hướng đi Trường Long bác chạy thẳng hoài khoảng 9-10km ra Lộ Bốn Tổng Một Ngàn cuối đoạn là 01 ngã tư giao cắt với Bốn Tổng Một Ngàn ngáy chân cầu bác quẹo phải đi về hướng Bà Đầm, Cờ Đỏ, Vĩnh Thạnh. Bác sẽ chạy thẳng đến ngã ba có tam giác chia đường (ngay huyện Cờ Đỏ) bác chạy thẳng ôm cua đi Vĩnh Thạnh từ Cờ Đỏ đi Vĩnh Thạnh 15km bác sẽ đến Vĩnh Thạnh quẹo trái ra QL 80 bác đi Rachjh Giá khoảng 50 KM đến Rạch Giá.

• Like
Reactions: Password
Tập Lái
30/12/14
30
13
8
46
Hôm nay em mới đi Rạch Giá theo đúng tuyến SG - Cần Thơ - Hậu Giang - Kiên Giang. QL61B và QL61 đi ổn, QL61 đoạn qua Gò Quao từ giáp Hậu Giang đến chỗ quẹo Sóc Ven đã sửa hết ổ gà, xe đi chỉ bị dằn dằn nhẹ, em đi pickup đều đều 70km/h vô tư. Sáng 4h30 em xuất phát Q12 đến khu lấn biển Rạch Giá 9h30, thời gian 4,5 tiếng cho gần 300km (em nghỉ ăn sáng khoảng 30").
Thứ tư này mình đi Hà Tiên để sang Phú Quốc. Bác mazda626-2001 cho mình xin chi tiết đường đi nha. Mình tra Google thì thấy đi từ QL1K - Bến phà Thạnh Thới là 379km, đi hết tầm 8 tiếng. Đi QL1A - QL61B - QL61 - QL80 - Hà Tiên.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Thứ tư này mình đi Hà Tiên để sang Phú Quốc. Bác mazda626-2001 cho mình xin chi tiết đường đi nha. Mình tra Google thì thấy đi từ QL1K - Bến phà Thạnh Thới là 379km, đi hết tầm 8 tiếng. Đi QL1A - QL61B - QL61 - QL80 - Hà Tiên.
Nếu đi Hà Tiên bác qua Châu Đốc gần hơn. Em chưa xuống tới Hà Tiên, mà chỉ đi vía Bà - Châu Đốc. Đi theo QL62 - kênh 79 - Tân Hưng - Hồng Ngự qua phà Tân Châu, phà Châu Giang sang Châu Đốc theo QL91 rồi QL1N đến Hà Tiên sẽ gần hơn rất nhiều

Tập Lái
30/12/14
30
13
8
46
Nếu đi Hà Tiên bác qua Châu Đốc gần hơn. Em chưa xuống tới Hà Tiên, mà chỉ đi vía Bà - Châu Đốc. Đi theo QL62 - kênh 79 - Tân Hưng - Hồng Ngự qua phà Tân Châu, phà Châu Giang sang Châu Đốc theo QL91 rồi QL1N đến Hà Tiên sẽ gần hơn rất nhiều
Cảm ơn Bác nhiều nha.