Hạng B1
14/8/20
85
174
33
40
Bác đi QL20 đến đầu đường cao tốc Liên Khương (sau khi qua vòng xoay khoảng vài chục m) bác chú ý quẹo trái vào QL27 (hướng đi Dak Lak) đi thẳng khoảng 9km rồi bác quẹo phải vào đường DT725 tiếp tục đi thẳng khoảng 9km nữa quẹo trái vào sẽ thấy khu du lịch thác Voi.
Cách 2-3 tuần em đi qua thác Voi 1 lần nên thấy cung đường này dễ đi và mặt đường cũng khá OK. Có 1 vài đoạn trên đường QL27 đang mở rộng thêm nên hơi gồ ghề chút nhưng đi vẫn tốt.
Lưu ý: trước khu du lịch thác Voi đang làm lại đường và hệ thống thoát nước nên sẽ hơi khó tìm chỗ đậu xe oto, bác có thể chạy lên chút khoảng vài chục m ghé chùa Linh Ấn đậu xe cũng dc sẵn tham quan chùa luôn, chùa nổi tiếng có tượng phật bà lớn nhất VN.

Google map từ ngã tư Dầu Giây đến thác Voi theo cung đường em chỉ ở trên:
Google map

View attachment 2355850
1 like vì bạn rất chu đáo. Nếu như bạn đi từ hướng sài gòn lên thì tới trường cấp 3 đức trọng, bạn quẹo trái sẽ vô ngã 3 cửa rừng gần hơn nhiều so với đi bùng binh liên khương, đường to , đi xe hơi dc. Bạn nhìn trên gg map sẽ thấy

• Like
Reactions: Dangtuan46
Hạng F
1/8/12
5.715
5.734
113
TP HCM
Thác Voi cũng thường thôi Bác không đẹp lắm. Đường đi hơi xấu tý em chủ yếu đi chùa xong thì ghé thác Voi 1g, chống chỉ định người cao tuổi leo lên hoặc xuống hơi khó nhất là những bậc thang cuối gần thác nên cẩn thận.

• Like
Reactions: Dangtuan46
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Bổ xung thêm là 725 từ QL27 ngã 3 cửa rừng rẽ vào chạy cho đến Nam Ban khá vắng, đường nhỏ và cũ, không tốt lắm nhưng sedan vẫn chạy tốt. Cạnh thác Voi là chùa Linh Ẩn để xe thoải mái, tham quan chùa, và nếu thích có thể vào lòng tượng Phật đi bậc thang lên cao, ngắm thác Voi phía dưới.
View attachment 2357889View attachment 2357891
Các bậc thang bằng đá đi xuống thác khá trơn trượt và dốc, các cô nên mang sneaker cho dể đi, và cũng nên tránh mặc váy ngắn tội các anh phía dưới thác đi lên.
View attachment 2357890
Chạy qua khỏi chùa chút nữa có quán Tài Phát ăn được.
View attachment 2357888
Từ SG lên Bảo Lộc bằng bất cứ con đường nào mình thích hoặc google maps rồi chui vào DT725 thẳng tiến tới thác Voi. Đường ngon view đẹp ít xe không thu phí. Từ Mai Thành nhà B6 đi đường tránh Phan Đình Phùng qua Lộc Phát vào ĐT 725 có tí xíu ak. E hay lên Đàlạt bằng đường đó thích lắm bác 6 ơi :p

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Nếu bạn đã lên tới đây, tức là đi Dalat! Vậy cứ DLat mà đi. Lên Dalat, xuôi xuống thác Cam ly, ghé Hoa Sơn Điền trang, cfe Mê Linh, Thác Voi, chùa Linh ẩn. Còn nếu muốn khám phá, ngã 3 Liên Khương quẹo qua 27 đi Ban mê. 10Km, gặp ngã 3 Cửa rừng ( TL 725) quẹo phải. Chạy vào là thấy Tượng Phật Bà to nhất VN. Chạy đến chân tượng là gặp Thác! Mua này Dã quỳ đẹp! Nhanh kẻo tàn!

Attachments