Tập Lái
31/3/19
10
6
3
41
Tp Hồ Chí Minh
hasorapro.com
Bác tính đi 1 lèo tới QN luôn hay sao mà đi sớm thế? Nếu đi luôn 1 lèo là khoảng 800km Bác mất khoảng 16g lái xe, nếu đi 2 tài thì ok nhưng Bác sẽ chạy sáng sớm và tối thì phải cẩn thận. Bác phải nhớ câu: Nhất rạng đông nhì chạng vạng nhé vì thời điểm đó cơ thể của các Bác tài mõi mệt, buồn ngủ nên hay xảy ra va quệt lắm.
Mình chạy 1 mình à bác, vì mình hay đi miền tây tầm giờ đó nên cũng quen. Lần này xa quá nên không biết nơi nghỉ thích hợp....cảm ơn bác đã chia sẻ.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình chạy 1 mình à bác, vì mình hay đi miền tây tầm giờ đó nên cũng quen. Lần này xa quá nên không biết nơi nghỉ thích hợp....cảm ơn bác đã chia sẻ.
Tư vấn nhiêu khi không sát.
Bác cứ xem quãng đường giữa mhững thành phố lớn, lựa sức chia ra tính nơi nghỉ cho phù hợp.
SG -> Nha Trang : 430km
SG -> Tuy Hòa : 550km
SG -> Quy Nhơn : 640km
SG -> Quảng Ngãi: 820km
Ăn thì các bác khác tư vấn rồi, mình chỉ thêm:
  • từ trong này ra ăn trưa có quán Biển Vĩnh Hảo (qua nhiệt điện Vĩnh Tân) thấy ae OS đánh giá cũng tốt.
  • Ở Tuy Hòa (Phú Yên) có quán bánh hỏi lòng heo HÒA ĐA ăn cũng ngon. Mình hay ăn sáng ở quán náy khi quay trở vào.
Hỏi đường đi từ Tp HCM đi Tư Nghĩa, Quảng Ngãi

Tập Lái
31/3/19
10
6
3
41
Tp Hồ Chí Minh
hasorapro.com
Tư vấn nhiêu khi không sát.
Bác cứ xem quãng đường giữa mhững thành phố lớn, lựa sức chia ra tính nơi nghỉ cho phù hợp.
SG -> Nha Trang : 430km
SG -> Tuy Hòa : 550km
SG -> Quy Nhơn : 640km
SG -> Quảng Ngãi: 820km
Ăn thì các bác khác tư vấn rồi, mình chỉ thêm:
  • từ trong này ra ăn trưa có quán Biển Vĩnh Hảo (qua nhiệt điện Vĩnh Tân) thấy ae OS đánh giá cũng tốt.
  • Ở Tuy Hòa (Phú Yên) có quán bánh hỏi lòng heo HÒA ĐA ăn cũng ngon. Mình hay ăn sáng ở quán náy khi quay trở vào.
View attachment 2260002
Cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
15/4/17
259
3.311
93
47
Mình cũng thường đi cung này, vài lời chia sẽ.
  • đi nên chia 2 chặng như các bác trên nói;
  • đi 2 chặn nên đừng đi sớm quá như bác dự định vì sẽ thiếu ngủ. Xuất phát cư như giờ bác hay thức dậy mỗi ngày.
  • về thời gian chạy xe: đoạn SG-PHan Thiết là tốn time nhất, khoản 3h30p -4h40p tuỳ giờ cho quãng đường 180km. Đoạn PT-PR khoản 2h, đoạn PR-NT 2h, NT- TH 2h, TH - QUy Nhơn 2h, Quy Nhon- QN 4h.
  • đường từ TH đến QN kg đẹp.
  • về xxx, từ SG- Huế chỉ bắn trong -kg bắn ngoài ( có nghĩa chỉ bắn tốc độ khu vực KDC và zone 50/60). Trừ trường hợp có chuyên đề thì bắn công khai. Vietmap chỉ đúng 80% thôi nhe.

Bác cứ canh theo khung thời gian rồi chia ngày đi.
have a goodtrip.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
Mình cũng thường đi cung này, vài lời chia sẽ.
  • đi nên chia 2 chặng như các bác trên nói;
  • đi 2 chặn nên đừng đi sớm quá như bác dự định vì sẽ thiếu ngủ. Xuất phát cư như giờ bác hay thức dậy mỗi ngày.
  • về thời gian chạy xe: đoạn SG-PHan Thiết là tốn time nhất, khoản 3h30p -4h40p tuỳ giờ cho quãng đường 180km. Đoạn PT-PR khoản 2h, đoạn PR-NT 2h, NT- TH 2h, TH - QUy Nhơn 2h, Quy Nhon- QN 4h.
  • đường từ TH đến QN kg đẹp.
  • về xxx, từ SG- Huế chỉ bắn trong -kg bắn ngoài ( có nghĩa chỉ bắn tốc độ khu vực KDC và zone 50/60). Trừ trường hợp có chuyên đề thì bắn công khai. Vietmap chỉ đúng 80% thôi nhe.
Bác cứ canh theo khung thời gian rồi chia ngày đi.
have a goodtrip.
Bắn trong, không bắn ngoài..kk