Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Chào bác, cho em hỏi đi theo hướng của bác thì có thể đi trong ngày từ Đà Nẵng tới tận Đà Lạt được không ạ (em muốn đi ngang qua Kon Tum, Plei Ku cho biết), nếu chạy đúng tốc độ.

Cảm ơn bác.
Quãng đường từ Gia Lai đi Đà Lạt cũng bằng từ ĐN-GL. Đường quốc lộ 14 từ Gia lai đến BMT giờ đẹp rồi nha bác. đi vi vu còn từ BMT đến Đà Lạt theo QL 27, đường hơi hẹp, có vài đoạn xấu, đi qua 2 đèo.
Đoạn Komtum tới Gia Lai bác đi đúng tốc độ, xxx chuyên bắn đoạn này.
Đoạn BMT cũng hay bắn tốc độ. lấn vạch, trên đèo cũng bắt lấn vạch nha.
Đi trong ngày được nhưng một tài rất mệt, nếu bác đi có tài đổi nhau thì hãy đi xe. Còn không bác nên nghỉ 1 đêm ở Gia Lai. Đi đúng tốc độ thì tầm 16 17 tiếng cả nghỉ ngơi. Nếu bác đi xe thì khoảng 3 4h sáng thì đi. tới Pleiku tầm 12h. khoảng 8 9h là tới ĐL. Chúc bác 1 chuyến đi thượng lộ bình an và vui vẻ.

• Like
Reactions: Superhulk
Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Chào bác, cho em hỏi đi theo hướng của bác thì có thể đi trong ngày từ Đà Nẵng tới tận Đà Lạt được không ạ (em muốn đi ngang qua Kon Tum, Plei Ku cho biết), nếu chạy đúng tốc độ.

Cảm ơn bác.
Theo em thì bác không nên đi ngay trong 1 ngày quãng đường như thế, sẽ rất mệt đấy ạ. Chưa kể nếu có trẻ con thì đoạn DDN- Kontum không thể đi nhanh, vì đường quanh co rất dễ say xe.