Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu thì được rẽ trái nha bác.
Bác hiểu nhầm ý e rồi. Em nói cái biển cấm oto rẻ trái theo giờ ở ngả tư ấy ko có cấm oto quay đầu ^^

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ko rẽ trái làm sao quay đầu vậy bác
Nhiều thớt bàn về zụ này rồi

Biển 123a cấm mọi phương tiện rẽ sang phía trái, tức là cấm chuyển hướng sang trái ==> đương nhiên cấm luôn quay đầu vì muốn quay đầu xe thì phải chuyển hướng sang trái rồi.

Hỏi đường Nguyễn thái học quẹo trái Trần Hưng Đạo

Biển 103c, đi chung với biển 103a là đường cấm ô tô đi vào, như vậy biển này có ý nghĩa là cấm ô tô đi (rẽ) vào đường phía bên trái, không cấm chuyển hướng sang trái nên không cấm quay đầu.
Hỏi đường Nguyễn thái học quẹo trái Trần Hưng Đạo

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tambiq8
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Nhiều thớt bàn về zụ này rồi

Biển 123a cấm mọi phương tiện rẽ sang phía trái, tức là cấm chuyển hướng sang trái ==> đương nhiên cấm luôn quay đầu vì muốn quay đầu xe thì phải chuyển hướng sang trái rồi.

View attachment 289553

Biển 103c, đi chung với biển 103a là đường cấm ô tô đi vào, như vậy biển này có ý nghĩa là cấm ô tô đi (rẽ) vào đường phía bên trái, không cấm chuyển hướng sang trái nên không cấm quay đầu.
View attachment 289556
thực ra thì đa số đường cấm rẽ trái vào là đường cấm ô tô, trừ một số đường k cấm ô tô như ngay trường hợp này là Nguyễn Thái Học và Trần Hưng Đạo. Tuy nhiên, việc ô tô quẹo trái sẽ xung đột với luồng xe đi thẳng nên có biển 103c, nhưng cho quay đầu vì đường đủ rộng để ô tô quay đầu mà k xung đột với luồng đi thẳng.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
thực ra thì đa số đường cấm rẽ trái vào là đường cấm ô tô, trừ một số đường k cấm ô tô như ngay trường hợp này là Nguyễn Thái Học và Trần Hưng Đạo. Tuy nhiên, việc ô tô quẹo trái sẽ xung đột với luồng xe đi thẳng nên có biển 103c, nhưng cho quay đầu vì đường đủ rộng để ô tô quay đầu mà k xung đột với luồng đi thẳng.
Đúng là cũng hơi thiếu logic khi cắm bảng 103c nhưng đường (rẽ trái) lại không cấm ô tô, nhưng chắc phải chịu vì không có biển nào khác thay cho biển 103c khi mà GTCC chỉ cấm ô tô (không cấm xe khác) rẽ vào đường bên trái (từ vị trí cắm bảng 103c) và không cấm quay đầu xe.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Ko rẽ trái làm sao quay đầu vậy bác
Dạ luật mình không được phép suy diễn. Tức là luật như thế nào thì mình vậy không được làm phép bắc cầu.
mình làm những gì luật khô g cấm và khô g quy định thì dc làm

• Like
Reactions: tambiq8
Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Hôm nay đi ko thấy cái biển đâu, thế là bị anh xxx giữ hộ em cái gplx mịa rồi, mấy chỗ này em thấy phải đặt biển trước mặt trên cao như đèn đỏ mới thấy được, chứ đặt vậy xe bus che mịa có thấy gì đâu
Khi từ Cầu Ông Lãnh xuống là bị một rừng xe che mất bảng rùi, tài mới đi lần đầu rất dễ dính lỗi này.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Hôm nay đi ko thấy cái biển đâu, thế là bị anh xxx giữ hộ em cái gplx mịa rồi, mấy chỗ này em thấy phải đặt biển trước mặt trên cao như đèn đỏ mới thấy được, chứ đặt vậy xe bus che mịa có thấy gì đâu
Sao giữ GPLX vậy bác? Lỗi này (không tuân thủ BB)có 150K, phạt tại chỗ đc mà bác. Hay bác bị mấy ảnh hù lỗi "đi vào đường cấm" 800 -> 1,2tr ?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Khi từ Cầu Ông Lãnh xuống là bị một rừng xe che mất bảng rùi, tài mới đi lần đầu rất dễ dính lỗi này.
Trước em có thấy. Từ khi cán lại mặt đường cỡ 2 tháng nay thì không thấy biển nữa (hình như chưa lắp lại). Nhưng em cũng chưa rẽ lần nào.