Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
2/12/08
56
2
0
55
Đà Nẵng
giuvung nói:
Diana nói:
Cám ơn bác, em sẽ đi đường này thử coi sao.

Nếu bạn chọn đường này phải chuẩn bị xe, xăng, vỏ xe cẩn thận nhé. Đường này đèo núi nhiều và hơi vắng xe. Trên đường ít trạm xăng và không có mua bán ăn uống gì cả. Mệt nhất là khúc qua đèo Viôlắc dài trên 50km. Đèo không cao lắm nhưng cứ chạy quanh co và nhiều khúc đường xấu. Đúng nghĩa là vi ô lắc.

bác giuvung nhầm rồi, đi qua đèo viôlắc là đi QL24 từ Kontum - huyện Konplông - Ba tơ (Quảng Ngãi) chứ ko qua Quảng Nam.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Đến ĐN thì nên đi tham quan địa danh nào hả các bác?

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Tết vừa rồi em có chạy xuyên việt qua tuyến này, đường ngon lành cành đào chả có gì phải lăn tăn đâu bác. Tuy nhiên đúng là phải chuẩn bị xăng cộ cho tốt tránh bị nằm đường vì đường này cũng vắng người, ít dịch vụ lắm.

Hạng B1
2/12/08
56
2
0
55
Đà Nẵng
Diana nói:
Đến ĐN thì nên đi tham quan địa danh nào hả các bác?

bác đến ĐN thì cứ hú OSDN, thông qua các bác Dell132 hoặc QuocViet để off ẹp gì đó, trong buổi off đó OSDN sẽ tư vấn cho bác.

Hạng B2
2/3/10
147
32
28
Chốn êm đềm...
Bác đi xuống đèo Măng Đăng, qua Violac, qua Ba Tơ xuống Thạch Trụ gặp QL1 chạy ra 30km tới TP.QN ới em tiếng uống cafe rồi chạy ĐN chứ có gì khó. Àh, bác đi xe gì, nếu xe cũ thì phải thường xuyên để ý nước non nhé, đường đèo dốc nhiều dễ sôi nước lắm àh. Đường ít xe dễ đi lắm bác ạh, đừng đi đêm bác nhé, vì đường ko có kẻ vạch chạy đêm khó à.
0945 002202

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
- Chăm sóc vỏ xe cho tốt. Kiểm tra đồ nghề thay vỏ, đồ vá nhanh .
- Xăng đổ đầy từ Kon tum.
- Kiểm tra thắng, dầu trợ lực, nước làm mát .

Rồi cứ thế mà vi vu nhé . Đường đẹp. Mùa này chưa vào mùa mưa nên không lo vụ đường bị sạt lở (mà nếu có thì cũng luôn có sẵn đội xe máy ủi phục vụ để đảm bảo xe 4B qua tốt. Khỏi lăn tăn)
Ghi sẵn vài số đt các bác OS Miền Trung . Tới nơi thì ới ra làm tý lai rai .

Chúc bác chủ thớt thượng lộ bình an.
Về cho ít cảm xúc nhé .

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Cám ơn các bác nhiệt tình quá, tới đâu em sẽ ới tới đó, bây giờ thì chưa biết sao.

Hạng B2
7/5/06
171
6
0
52
SG
Bác Diana ơi, Tết DL em định làm chuyến SG-KomTum-Huế. Bác đi rồi cho em hỏi đường tử KomTum đi Đà Nẵng thế nào (khoảng cách, thời gian, chất lượng đường xá) ? em đi SUV 2 tài.
Thanks Bác!

Status
Không mở trả lời sau này.