Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đường đèo, phong cảnh ven đường hay từ đỉnh đèo nhìn xuống đẹp, tiếc là người thiết kế đường, thường ko thiết kế bãi nhỏ dừng xe ngắm cảnh. Đèo Cù Hin Nhatrang có bãi dừng, ngắm vịnh NT. Tuyệt. Đèo Khánh Vĩnh có những điểm cao 1000, 1500m có nơi có thác nước, nhưng dừng bên dường nguy hiểm.

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Từ Saigon đến Phan Rang Bạn đi theo lộ trình này. Saigon - cao tốc HCM-Dầu Giây - QL51 - QL55 - Lagi Kega - Phan Thiết - Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - QL1 - Phan Rang. Lộ trình này dài hơn lộ trình Saigon-Phan Rang theo QL1 khoảng 30km tuy nhiên Bạn sẽ thoải mái cầm lái từ Saigon đến Phan Rí cửa, còn lại quãng đường từ PR cửa đến Phan Rang khoảng 90km chắc chắn Bạn phải chấp nhận " con đường đau khổ ". Đến trung tâm thành phố Bạn hỏi hoặc xem bản đồ đến đường Yên Ninh sau dãy resort là bãi biển Ninh Chữ.
Tuyến đường Bàu Trắng - Phan Rí Cửa dạo này tốt hơn chưa bác @phamchinh? Em có lần đi cách đây khoảng 2 năm thì cát bụi mù mịt, sedan đi hơi khó.

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93
Tuyến đường Bàu Trắng - Phan Rí Cửa dạo này tốt hơn chưa bác @phamchinh? Em có lần đi cách đây khoảng 2 năm thì cát bụi mù mịt, sedan đi hơi khó.
Tôi đi về Nha Trang hôm tháng 7 vừa rồi. Bận quay về Sài Gòn tôi đi bằng đường này. Khuyên bạn mình khoan đi, đường đất đỏ dằn xóc quá xá. Tôi về đến Bà Rịc đổ xăng, mở nắp cửa sổ bình xăng ra bên trong hốc chứa nắp xăng toàn ...đất đỏ!

• Like
Reactions: c0805
Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Chào Bạn c0805, Từ Mủi Né đến Bàu Trắng thì quá tuyệt vời rồi, ngay ngã ba BTrắng ra PRcửa mặc dù không "đẹp" bằng đoạn trên nhưng di chuyển vẫn tốt nhiều so với QL1, không còn cảnh bụi mù như lúc Bạn đi đâu, cứ yên tâm mà chạy... Riêng đoạn PR cửa đến PR thì miễn bàn vì đường đang trong giai đoạn nâng cấp. Chúc vui.

• Like
Hạng C
9/8/06
600
2.675
93
Đoạn Phan rí - Phan rang vào hướng Chí công mà đi.

Chào Bạn c0805, Từ Mủi Né đến Bàu Trắng thì quá tuyệt vời rồi, ngay ngã ba BTrắng ra PRcửa mặc dù không "đẹp" bằng đoạn trên nhưng di chuyển vẫn tốt nhiều so với QL1, không còn cảnh bụi mù như lúc Bạn đi đâu, cứ yên tâm mà chạy... Riêng đoạn PR cửa đến PR thì miễn bàn vì đường đang trong giai đoạn nâng cấp. Chúc vui.

• Like
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Các tuyến dọc bờ biển dừng lại ngắm cảnh / chụp hình đều không tuyệt bằng các đèo Ngoạn mục hay Khánh Vĩnh.
Đèo khánh vĩnh có 2 chổ có thể dừng lại chụp hình thả bộ thư giãn
- Chòi canh lửa: chổ này chỉ vừa cho 1 xe 5 chổ dừng hẳn vao bên trong, không chiếm lề đường, có thể lo lên chòi chụp hình
- lúc gần tới biển báo điểm cao 1.000 mét, có khoản đất trống (không bằng phẳng lắm) đậu thoải mái hơn chục xe, vị trí chụp hình đẹp, đặc biệt rất gần chổ dòng suối đổ nước từ trên cao xuống nước lạnh teo buzi

Đường đèo, phong cảnh ven đường hay từ đỉnh đèo nhìn xuống đẹp, tiếc là người thiết kế đường, thường ko thiết kế bãi nhỏ dừng xe ngắm cảnh. Đèo Cù Hin Nhatrang có bãi dừng, ngắm vịnh NT. Tuyệt. Đèo Khánh Vĩnh có những điểm cao 1000, 1500m có nơi có thác nước, nhưng dừng bên dường nguy hiểm.

Tập Lái
7/11/14
4
7
3
Đoạn Phan rí - Phan rang vào hướng Chí công mà đi.

Nhờ bác google giùm em đoạn này với. Em tìm mãi chả thấy Chí Công là hướng nào?

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Chào các bác,

Cuối tuần này em sẽ cầm lái từ TP HCM đi Ninh Chữ, sau đó lên Đà Lạt, rồi lại về TP HCM. Xin các bác chỉ giúp em tuyến đường ổn thỏa nhất vì em TP HCM - Đà Lạt em đi rồi, nhưng TP HCM - Ninh Chữ và Ninh Chữ - Đà Lạt thì em chưa đi bao giờ. Mặt khác, xe em là sedan nên sợ đi mấy khúc đường quá xấu thì khổ người ngồi trong xe.

Cám ơn các bác nhiều.
Bác chủ đi về rì pọt lại nhé, em tính cuối tháng cũng đi ninh chữ đây, chúc bác đi chơi vui vẻ an toàn nhé

Hạng B1
20/8/13
62
266
53
có bác nào đi cùng hành trình này với em cho vui không nhỉ? dự là em khởi hành sáng 31/12. em chỉ đến trung tâm phanrang thôi, không qua ninh chữ. em chạy sedan