L_P
Hạng B2
30/12/13
165
109
43
Chỗ túi khí có đường chỉ may để nó thoát ra được, ghế thì không sao vì ghế may tùm lum hết mà. Có mấy sợi chỉ thưa rỉnh không giữ nổi cái airbag đâu. Sợ quá thì cắt bớt vài sợi chỉ, or chà axi1t cho chỉ nó mục bớt :D

Còn cái chỗ bên phụ nếu bọc lại dashboard thì phải cẩn thận vì nó là 1 miếng da lớn, không có đường may nào cả. Rạch nó 1 lằn ở phía dưới làm mồi

Túi khí nổ ghê lắm chứ giỡn à, nó là thuốc nổ chứ không phải bong bóng cao su bơm hơi vô đâu. Vụ recall do airbag nổ mạnh quá làm chết người đang ì xèo bên Mẽo đó

Tập Lái
14/6/15
5
0
1
38
Đúng rồi đó bác thớt ơi ! Chữ airbag ở ngoài là để cho biết vị trí có túi khí thôi. túi khí thì luôn nằm bên trong. Bạn có thay 8 lốp rồi thì cũng vậy thôi.túi khí vẫn bung như thường. cứ yên tâm nha.
Sẳn mình cũng chia sẽ luôn : Mấy bạn nói ở đại lý gắn đồ không tốt,thì xin thưa những sản phẩm điều được bảo hành. Mua hàng ở đại lý thì dù sao cũng yên tâm hơn.

Tập Lái
18/1/08
2
5
3
44
cái vụ này em có ý kiến xíu.
1. Tất cả các miến che trên túi khí chính hãng đều tạo điểm xung yếu để khu túi khí bung đúng chổ để bảo vệ ( kể cả túi khí bên hông ghế như bác chủ hỏi ).
2. Khi may lại ghế chắc chắn thợ may không bao giờ dám tạo điểm yếu này vì chắc chắn sẽ bị rách.
3. Khi may lại ghế như bác chủ nếu xảy ra sự cố túi khí chắc chắn bung nhưng không biết là bung ở vị trí nào và nó có tác dụng không bảo vệ chúng ta không hay là gây thêm thương tích vì không có điểm xung yếu nên khi nổ chổ nào yếu nhât trên bề mặt sẽ bung thôi( cái này hên xui các bác nhé)
em có ý kiến xíu, nếu ko đúng thì ném em ít thôi nhé

Hạng B1
18/6/15
71
40
18
46
Cám ơn các bác, mấy tuần nữa em mới có thời gian qua đại lý để xử lý vụ này. Sẽ update tình hình khi xử lý xong.

Tập Lái
6/6/14
1
0
1
39
Mình cũng dự định mua dòng xe này, xin hỏi bạn Trần Thế Trung chi phí tổng cộng để tậu được em này.
Trân trọng!

Hạng B1
18/6/15
71
40
18
46
Mình cũng dự định mua dòng xe này, xin hỏi bạn Trần Thế Trung chi phí tổng cộng để tậu được em này.
Trân trọng!
Giá bán, tại thời điểm em mua, từ 570 đến 640 tr tùy dòng ( và tùy khả năng mặc cả, chương trình ưu đãi) + thuế phí các loại để lăn bánh tùy theo địa phương cư trú của chủ xe, cỡ trên dưới 100 tr nữa (em không nắm chắc biểu thuế phí của các địa phương khác nhau). Sale chắc tư vấn cho bác được đầy đủ hơn (nhưng không vô tư như em :) ).