Hạng B2
14/3/08
251
3.247
93
Để mơi em gửi link file pdf vba for dummies, hồi xưa em tự học

• Like
Reactions: solopidi
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.659
113
Học mở mang kiến thức thôi
Excel em nhai đi nhai lại mấy hàm hoài. Chỉ có vba xưa giờ toàn nghe chứ chưa bao giờ học, giờ già rồi muốn học, mục tiêu thử tự làm mấy cái add in
Thằng VBA nó không có IDE hoàn chỉnh và lại là một phiên bản què cụt của VB nên viết ức chế lắm! Anh học VB rồi viết Add-in của Excel sẽ có tính ứng dụng cao hơn.

VBA nó còn có một cái chuối là cú pháp của nó có nhiều điểm khác VB gốc nên vừa viết, vừa chỉnh rất cú!

Hạng F
5/3/10
5.996
31.461
113
Thằng VBA nó không có IDE hoàn chỉnh và lại là một phiên bản què cụt của VB nên viết ức chế lắm! Anh học VB rồi viết Add-in của Excel sẽ có tính ứng dụng cao hơn.

VBA nó còn có một cái chuối là cú pháp của nó có nhiều điểm khác VB gốc nên vừa viết, vừa chỉnh rất cú!
Đọc xong còm này choáng váng xây xẩm mặt mày vì íu hỉu gì sất

Hạng B2
14/3/08
251
3.247
93
Cảm ơn bác trước
Còm hữu ích nhất cho đến giờ
Mà nếu không thấy gửi thì nhắc lại nhé, coi chừng em quên :). Em dùng phone search nhưng đúng là file em tự học ngày xưa. Ông sếp là master môn excel và vba, khi cần làm 1 số thứ phải nhờ ổng, ổng nói dễ lắm, em lọ mọ vài ba ngày ròi nói tao cũng biết làm, thật ra em chỉ cần vài thứ đơn giản phục vụ đúng mục đích của mình. Vẫn có thể làm manual nhưng ... Muốn lười thì phải học

https://michaelaustinfu.files.wordpress.com/2013/03/excel-vba-for-dummies-3rd-edition.pdf

Chỉnh sửa cuối: