Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin
RE: Hơi (khói?)bốc lên từ nắp đổ dầu?

Chào BS và Der Fahrer và các bạn
Xe tôi đi bây giờ có khác trước, cụ thể là:
Khi xe nổ máy không chạy thì bị rung mạnh, mở nắp máy thì thấy máy bị lắc không biết vì những lý do gì , mong các bạn cho ý kiến giải đáp, cám ơn nhiều.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Xe bác đã chết một máy - có khi chết cả 2 máy, vì bác kể là máy rung mạnh.
Tui nghĩ giống Bác Sĩ : pít-tông + xy-lanh đã bị trầy xước trầm trọng rồi. Vô phương cứu chữa. May là bác vẫn chạy trên đường đồng bằng không đèo dốc.. Chứ nếu đang leo đèo, hoặc đang qua mặt xe khác, mà máy bó cứng, xe ngược chiều càng lúc càng gần, thì...:D
Xin chia bùn. Nên làm máy lại thôi bác. Kiếm xe khác xài tạm khi chờ sửa chữa.
Nếu khi hết nước, chỉ cố chạy đoạn ngắn (ví dụ như chiến tranh, thiên tai bão lụt...) rồi châm nước lại, thì còn xài được. Đằng này, em nó thiếu nước thời gian dài, lại chạy tốc độ nhanh = thua :D

Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin

Hôm nay đã kiểm tra Bugi , cả 4 cái đều không bị ướt và đều có mầu vàng-trắng(nâu trắng?).
Bạn Fernandoz có nói là bị hỏng máy ( bỏ máy), nếu vậy thì máy phải rất yếu chứ ? hoặc bugi phải ướt như BS nói chứ? Mình suy diễn như vậy không biết là có lý không?
Hôm nay xem lại thì thấ máy chỉ rung khi đạt nhiệt độ (80-90°c) và vòng tua ổn định 800V. còn khi máy lạnh ,tua hơn 1000 v thi máy không bị rung.
Không hiểu vì sao?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Thường, khi máy nổ ra-len-ti không tải, xe ngừng, dĩ nhiên là rung nhè nhẹ rồi. Khi lên ga tí thì hết rung như bác nói. Xe nào chả vậy, kể cả xe 2 bánh.
Vì bác nói máy bị lắc, rung mạnh khi nổ máy tại chỗ : đây chính là triệu chứng "bỏ máy". Bây giờ lại không phải, tui cũng chưa biết tại sao...:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Thay cảm biến nhiệt dẫn lên CHK Bác nhé ! Nó bị thiêu nóng quá nên đã " Về " rồi , mạch khỏi động lạnh sẽ bị ảnh hưởng , mới nổ máy quả nhiên rung lắc ![8|]
Tất nhiên là không muốn bàn đến chuyện cao su chân máy đã bị nhão vì ...Lóng quá !!!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Cho em xì pam chút bác Phong đã giết cô bạn chưa:D:D

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Bác cần kiểm tra xem khói có mùi khét của cao su cháy không.

Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin

Cảm biến nhiệt nằm ở đau vậy?
Cô bạn có lỗi gì đâu, đàn bà biết cần số ở đâu và chạy được xe là tốt lắm rồi ,còn đòi hỏi phải thông thạo kỹ thuật chắc là khó.
Không có mùi khét cao xu cháy.