Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Giống mấy ông bảo tiêu hồi xưa đi xuyên Trung Nguyên với Mr. Đường Tăng dắt ngựa đi khắp nơi lúc nào cũng phải cầm theo cuốn sổ nhỏ có đóng dấu qua cổng thành ấy hả :-D
Giờ chắc phải cầm trong tay tờ giấy 2 Mũi mới được vào thành. Sau đó ở quán trọ 14 ngày mới được lên đường tiếp!
Giống vụ HCM bay HN chích 2 mũi vẫn cách li 7 ngày đó bác :p.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Full giáp rồi thì vào thôi....Theo mình cho phụ nữ với con trẻ nằm ghế sau (mua thêm cái giường bơm hơi). Bí quá thì tắm rửa, vệ sinh tại cây xăng và đậu ngủ nhờ trên xe vài tiếng (mở máy lạnh, lock cửa). các tỉnh đi qua đều đang chỉ thị 15 cả nên tùy nơi cho mướn nhà nghỉ hay ko? đồ ăn, nước uống, cfe, thuốc men chuẩn bị sẵn....chạy khoảng 15 tiếng thôi mà. Vào SG ngủ bù. Have a good trip!

Hạng B1
29/6/20
57
54
18
Giờ chạy thẳng tầm chưa tới 13 tiếng,đem theo đủ đồ ăn nước uống ăn luôn trên xe,chỉ còn phần thời gian và cách qua chốt như thế nào,tốt nhất đi 4-5 giờ sáng để chiều về tới sài gòn thôi cụ.

• Like
Reactions: thao1247
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Hình như xe luồn xanh là xe có thể chở hàng. Xe cá nhân đk dc sao bác?
Xe nào cũng đăng ký được miễn là có đủ 4 cái bánh. Đăng ký 30 giây là xong. Chả có ai cấp cả. Cứ nên web chụp đầy đủ giấy tờ tự nó ra mã QR cho pác

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B1
29/6/20
57
54
18
Full giáp rồi thì vào thôi....Theo mình cho phụ nữ với con trẻ nằm ghế sau (mua thêm cái giường bơm hơi). Bí quá thì tắm rửa, vệ sinh tại cây xăng và đậu ngủ nhờ trên xe vài tiếng (mở máy lạnh, lock cửa). các tỉnh đi qua đều đang chỉ thị 15 cả nên tùy nơi cho mướn nhà nghỉ hay ko? đồ ăn, nước uống, cfe, thuốc men chuẩn bị sẵn....chạy khoảng 15 tiếng thôi mà. Vào SG ngủ bù. Have a good trip!
Cụ phải dặn nếu nghỉ ngơi vài tiếng thì hé cửa kính chút xíu và cho điều hoà lấy gió ngoài,chứ người nghe ko để ý,kính mít 3-4 tiếng là đi luôn.

• Like
Reactions: Putin76
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Cụ phải dặn nếu nghỉ ngơi vài tiếng thì hé cửa kính chút xíu và cho điều hoà lấy gió ngoài,chứ người nghe ko để ý,kính mít 3-4 tiếng là đi luôn.
Mở máy lạnh được thì xe phải nổ máy nên ko sao đâu, cũng ko tốn xăng lắm...mình đi ct một mình, bí quá cũng hay làm vậy!

• Like
Reactions: Yêuxe666
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Dạ anh ơi, xe máy lạnh nếu anh có mở xe có mở A/C thì anh ngủ 1 lèo 8 tiếng chả xi nhê. Giờ là xe đa số xe A/C tự động có cảm biến oxy, nồng độ oxy trong xe thấp nó tự lấy gió ngoài rồi. Anh tìm hiểu xem 1 năm có dc mấy vụ ngủ trong xe mà chết do thiếu oxy.

• Like
Reactions: Yêuxe666
Hạng B1
29/6/20
57
54
18
Dạ anh ơi, xe máy lạnh nếu anh có mở xe có mở A/C thì anh ngủ 1 lèo 8 tiếng chả xi nhê. Giờ là xe đa số xe A/C tự động có cảm biến oxy, nồng độ oxy trong xe thấp nó tự lấy gió ngoài rồi. Anh tìm hiểu xem 1 năm có dc mấy vụ ngủ trong xe mà chết do thiếu oxy.
Nếu nhầm xe không có thì sao bạn,tôi từng tận mắt thấy 2 trường hợp,tài xế xe taxi đóng kinh mít,xong đi luôn đó,đằng này cả gia đình rút hết oxi nhanh lắm,cẩn thận vẫn hơn bạn.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
chuẩn bị đồ ăn nước uống đầy đủ, trên đường có thể mua thêm cơm,bún,phở các kiểu cho buổi trưa, chuẩn bị thêm tấm bạt hoặc có lều càng tốt, tới nha trang, ninh thuận gì đó kiếm chỗ nào mát mát, đẹp đẹp dựng lều checkin sống ảo tầm vài tiếng, rồi đạp về tới sài gòn thôi :D

• Love
Reactions: thao1247
Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Giờ chạy thẳng tầm chưa tới 13 tiếng,đem theo đủ đồ ăn nước uống ăn luôn trên xe,chỉ còn phần thời gian và cách qua chốt như thế nào,tốt nhất đi 4-5 giờ sáng để chiều về tới sài gòn thôi cụ.
do có con nhỏ nên ngại vụ tụi nhỏ đuối thôi bác