RE: Hỏi kinh nghiệm về sử dụng hàng ghế thứ 2 của Carens

Em cũng thử rồi bác ạ. Có nhiều nấc mà. Hình như 3 hay 4 nấc gì đó. Đẩy sát về phía trước để vào hàng ghế 3 hoặc ngả tựa lưng để làm giường.
Đẩy sát về phía sau là sát với hàng ghế thứ 3 khi gập xuống để làm khoang chứa đồ.
Còn 1 nấc ở giữa em hay dùng khi chở mấy món hàng hơi dài 1 tý.

Mà em thấy hàng ghế 2 của Caren hơi chuối là không bật lên được để leo vào hàng ghế thứ 3 (giống Ỉn và Everest thì phải), em thấy bật lên tiện hơn là trượt về phía trước.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Xe em chỉ có 2 nấc thôi, cách nhau khỏang 5 - 10cm, cũng đủ cho nhu cầu rồi bác ơi, nếu 20 cm thì bị lỗi rồi

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

Báo cáo!

Sau khi nhận được thông tin chính thức của seo TH kết hợp với thông tin từ ae trên 4rum e đã về kiểm tra rất kỹ và kết quả như sau:

- Vị trí ghế hàng 2 lúc TH giao xe được đặt ở vị trí cách hàng ghế 3 xa nhất (27cm). Do không để ý vụ đó nên khi em thử di chuyển hàng ghế 2 để nới rộng khoảng cách với hàng 3 (cho người ngồi hàng 3 để chân thoải chút) liền kéo về phía trước và kết quả là chạy 1 phát gần 20 cm như đã nêu.

- Sau khi nghe seo TH báo lại thì đã kiểm tra và phát hiện ra vấn đề nêu trên và thấy rằng nếu đẩy về phía sau thì quả thật có chạy được thêm 3 nấc với tổng chiều dài khoảng 5cm như nhiều bác đã nêu.

Kết luận : đúng là hàng ghế 2 có thiết kế để dich chuyển nhiều nấc thật tuy nhiên thực tế sẽ chẳng có tác dụng gì cho nhu cầu tạo sự thoải mái cho hàng 3 do với khoảng cách 27cm để chân đã k thoải mái thì điều chỉnh để giảm di 5cm nữa thì chắc các bác đã thấy sự 'vô duyên" của nó rồi. :(:(:(

Túm văn lại đành "sống chung với lũ" và một lần nữa chân thành cám ơn các bác đã quan tâm có ý kiến giúp em kiểm tra tính năng của xe :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

ối dời vậy là hạnh phúc rùi! con Santa Fe nhà e thì chẳng nhúc nhíc được tý nào bắc ốc chết luôn chỉ dở 1 phần ghế lên cho người ngồi hàng 3 thoai! ai trên vào ngồi 1m7 thì ôi thôi rã cặp giò!!!:(:(:( sống chung với lũ thôi vì xe chúng ta là xe 5+2 chứ ko phài 7 chỗ hoàn toàn bác ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/6/08
141
0
0

Em thấy người Việt mình hợp lý đó, mấy lần em chở mọi người đi xa không thấy ai kêu ca gì cả