Tập Lái
10/4/13
35
1
8
SÀI GÒN
Mình sử dụng all new Ford focus hatback 2.0. Xe chạy được 109k km thì báo lỗi hộp số. Saigon Ford báo giá hơn 40tr, làm xong chạy được thêm 2k km xe tiếp tục báo lỗi hộp số và cảm biến (parking aid ). Thay chip, vẫn chập chờn. Giao xe vô Sg Ford tiếp, báo thêm thay dây điện và cảm biến. Không biết xong đợt này lại báo thay cái gì mới nữa không???
Bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến giúp. Thanks a lot.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Mình sử dụng all new Ford focus hatback 2.0. Xe chạy được 109k km thì báo lỗi hộp số. Saigon Ford báo giá hơn 40tr, làm xong chạy được thêm 2k km xe tiếp tục báo lỗi hộp số và cảm biến (parking aid ). Thay chip, vẫn chập chờn. Giao xe vô Sg Ford tiếp, báo thêm thay dây điện và cảm biến. Không biết xong đợt này lại báo thay cái gì mới nữa không???
Bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến giúp. Thanks a lot.
- cho em hỏi ngu tý.
- xe bác còn bảo hành? Sao sgford lại tính phí với bác. Theo em hiểu đâu là lỗi kỹ thuật chứ đau phải do bác.

Tập Lái
10/4/13
35
1
8
SÀI GÒN
Xe vừa hết bảo hành bác ơi. Chạy 109.000 km.
vừa hết bảo hành là trục trặc liền mới hay.
không biết có bác nào đi xe này mà bị như mình không?

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Theo suy luận từ caca lỗi tương tự thì nguyên nhân là do các Jack cắm nối lâu ngày bị oxi hoá gây ra. Vị trí cac Jack này nằm dưới sàn xe nên bị ẩm và khí hậu nhiệt đới sẽ xúc tiến qúa trình oxi hoa tạo ra các điện trở và điện dung giữa các chân Jack.
Vì vậy tôi cho rằng SGF chẩn đoán sai bệnh nên kê toa không hết.

Cách xử trí : đem ra Gara nhờ Bác nào chuyên Điện gở caca Jack nối và xịt RP7 hay chất tẩy Rỉ Sét tương tự sẽ hết.

SGF thay bọ mạch hết là hên xui sau khi tháo lắp!

• Like
Reactions: Trần Phong
Tập Lái
10/4/13
35
1
8
SÀI GÒN
Theo suy luận từ caca lỗi tương tự thì nguyên nhân là do các Jack cắm nối lâu ngày bị oxi hoá gây ra. Vị trí cac Jack này nằm dưới sàn xe nên bị ẩm và khí hậu nhiệt đới sẽ xúc tiến qúa trình oxi hoa tạo ra các điện trở và điện dung giữa các chân Jack.
Vì vậy tôi cho rằng SGF chẩn đoán sai bệnh nên kê toa không hết.

Cách xử trí : đem ra Gara nhờ Bác nào chuyên Điện gở caca Jack nối và xịt RP7 hay chất tẩy Rỉ Sét tương tự sẽ hết.

SGF thay bọ mạch hết là hên xui sau khi tháo lắp!
Cám ơn bác Tigercar

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
nghe nói hộp số là lỗi toàn cầu. Vậy khi xe hết bảo hành bị lỗi thì có được thay miễn phí không các bác? nếu thay tính phí thì giá bao nhiêu?