Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Đèn Cos yếu và tối quá. Giờ em muốn lên đèn sáng hơn thì nên gắng loại nào? Bữa có tạt qua bên Khactrung nhờ tư vấn nhưng thấy trả lời qua loa rồi phán giá tầm 4 triệu. Thấy không nhiệt tình lắm.

Bác nào lên rồi tư vấn nhoé : )
4tr chắc là Xenon tàu rồi. Dễ bị hiện tượng 1 bên sáng 1 bên tắt ngóm vì xài ballast dỏm hehe :D

Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
Pha cos đá nhanh nhạy như ngày xưa! Bóng cos Mazda là Osram, bóng pha là hiệu Ki... gì đó của Nhật mới ghê! Pha e cũng thay bằng cặp Osram NBU mua ở lifepro!

Hạng B1
20/8/13
62
266
53
Trắng sáng long lanh quá, 2 cái led gầm bác mua ở đâu nhìn đệp quạ, đấu chung với điện bóng cos hay daylight vại bác?

Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
Trắng sáng long lanh quá, 2 cái led gầm bác mua ở đâu nhìn đệp quạ, đấu chung với điện bóng cos hay daylight vại bác?
Led gầm e mua trên aliexpress, cái này đấu trực tiếp lên điện bình chỉ khi đề máy nó mới sáng ko như cái led daylight trên headlight! Giá khoảng 1tr4 đó bác! Nhưng phải chế chút vì cái gầm nó kín!

• Like
Reactions: kelvin0211
Hạng B2
27/6/13
157
1.036
93
bác enzolight cho em xin cái hình dưới nắp capo nhé, bác lấp đặt cùng vị trí với bác gì kia không ? e cũng đang me bộ Osram này của bác, giá tốt cho hàng thương hiệu đức.

Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
bác enzolight cho em xin cái hình dưới nắp capo nhé, bác lấp đặt cùng vị trí với bác gì kia không ? e cũng đang me bộ Osram này của bác, giá tốt cho hàng thương hiệu đức.
E gắn giống bác Xuân Thanh luôn bác! Để tối về e chụp bác xem!

Hạng D
21/5/13
1.064
4.218
143
hi bác enzolight,
Bác gắn xenon vào chóa (bi) nguyên bản hay phải độ chế gì ko bác?
Mình có thắc mắc rằng các bác buộc cáo bộ kích điện lên chùm dây dẫn..sẽ dẫn đến nóng và làm cháy dây...vì bộ Ballast nay nó phát nhiệt khi vận hành.

Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
hi bác enzolight,
Bác gắn xenon vào chóa (bi) nguyên bản hay phải độ chế gì ko bác?
Mình có thắc mắc rằng các bác buộc cáo bộ kích điện lên chùm dây dẫn..sẽ dẫn đến nóng và làm cháy dây...vì bộ Ballast nay nó phát nhiệt khi vận hành.
Bác nhắc e mới nhớ là cục ballast nó phát nhiệt! Một số loại rất nóng! E phải kiểm tra lại vụ này xem sao! Tks Hy vọng hàng Đức ko nóng lắm!
Bóng chuẩn H11 nên gắn vào choá như bóng zin bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Xuan Thanh