Hạng B2
11/12/07
405
11.976
93
Theo tôi biết thì thằng Tàu quản vụ đầu tư nước ngoài khá chặt nên nếu anh không có một thằng Tàu đứng tên thì rất khó để mở công ty bên đó.
Tuy nhiên, Tàu nó có chính sách riêng với đặc khu kinh tế Thâm Quyến nên anh có thể mở công ty ở đây.
Giao dịch giữa 2 công ty diễn ra như bình thường và không có gì rắc rối cả.
Như vậy phải lập cty 100% vốn nước ngoài tại TQ, đọc luật của Nó, hoặc tư vần luật sư thôi.

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Bán hàng đi Thái Lan cũng vại - cắm người qua luôn
Nói chung em đang định hướng thị trường TQ khoảng 50% công suất sản xuất, còn lại bán những thị trường khách - cái này thì sale em đang có một lượng khách tương đối.
Mỗi tháng tìm cách xuất chính ngạch qua TQ chừng 20-30 conts rồi thương mại hóa làm sao giải quyết trong tháng dứt điểm.
Nên giai đoạn này với lượng hàng trên em nghĩ ko quá khó, nhưng không dễ cho một người mới như em.
Nên cần lămm một số lời khuyê như mấy anh có kinh nghiệm chỉ bảo.

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Như vậy phải lập cty 100% vốn nước ngoài tại TQ, đọc luật của Nó, hoặc tư vần luật sư thôi.
Chỉ cần là người mình nắm hầu bao bên đó, kết nối với môt kênh tiêuthụ như chợ đầu mối. Rồi chuyển tiền về VN cho cty mẹ bằng đường hợp pháp là xem như hoàn thành.

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.975
113
Côn Đảo
Nói chung em đang định hướng thị trường TQ khoảng 50% công suất sản xuất, còn lại bán những thị trường khách - cái này thì sale em đang có một lượng khách tương đối.
Mỗi tháng tìm cách xuất chính ngạch qua TQ chừng 20-30 conts rồi thương mại hóa làm sao giải quyết trong tháng dứt điểm.
Nên giai đoạn này với lượng hàng trên em nghĩ ko quá khó, nhưng không dễ cho một người mới như em.
Nghe chuyện quả trứng của Colombo chưa ? :)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.981
113
Chưa, kể đi anh!
Anh ấy nghe nói có câu chuyện thế nên mới hỏi anh có biết không thì kể cho anh ấy. Giờ anh hỏi lại vậy thì làm khó cho anh ấy quá!!! :D

Hạng D
14/12/13
1.332
10.198
113

Cty anh làm cá Cha đông lạnh à?