Hạng D
13/1/12
2.667
91.272
113
Theo công bố của MM thì họ ko lưu thông tin TK của ấy mà chỉ lưu thông tin đã dc mã hóa zồi đẩy cho bên NH/tổ chức liên quan tự xử khi có giao dịch nạp tiền từ TK.
Khó tin nhỉ .. làm gì nó kg lưu ta , sáng add thẻ visa là nó trừ mình 1 ngàn ngay ..kg add link tk cho an toàn , chuyển từ tài khỏan qua ví 1 phút xong ngay ..

• Like
Reactions: ngr040
Hạng C
14/6/11
691
30.273
93
Long An
Khó tin nhỉ .. làm gì nó kg lưu ta , sáng add thẻ visa là nó trừ mình 1 ngàn ngay ..kg add link tk cho an toàn , chuyển từ tài khỏan qua ví 1 phút xong ngay ..
Thì khi ấy add thẻ thì có step đồng ý, nó sẽ gọi API kiểu kiểu test thẻ của ấy xem có valid ko, API đó tùy tình hình thì nó thử charge ấy 0 đồng hoặc 1000 đồng gì đó để xác nhận.
Túm váy lại thì thao tác charge tiền í là do ấy approve cho nó làm.

Về các risk thì giờ nếu có ai cướp dc tài khoản MM của ấy thì họ có thể ra lệnh rút tiền từ TK/thẻ TK/debit của ấy sang TK MM để họ xài hoặc dùng MM để mua đồ từ tiền trong ví hoặc thẻ credit có link với MM.

Nhưng nếu hacker nó có hack dc DB của MM thì hacker ko dùng dc thông tin trong DB đó vì MM ko lưu thông tin TK/thẻ của ấy plainly.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Huboss and catiung
Hạng D
16/3/09
3.297
52.194
113
www.tet.com
Hôm nay em phát hiện động trời ... là ví MOMO .. xài đã ghê mấy anh , mua BH du lịch trên tiki được giảm 25% thanh toán ví MOMO được tặng thêm ít nữa .. sướng , cho em hỏi là có nên link tài khoản ngân hàng vô ví hay nạp tiền vô rồi xài ? cái nào an toan hơn vậy mấy anh .... mẹc xi bóp cu
Link cho khoẻ

Hạng D
13/1/12
2.667
91.272
113
Thì khi ấy add thẻ thì có step đồng ý, nó sẽ gọi API kiểu kiểu test thẻ của ấy xem có valid ko, API đó tùy tình hình thì nó thử charge ấy 0 đồng hoặc 1000 đồng gì đó để xác nhận.
Túm váy lại thì thao tác charge tiền í là do ấy approve cho nó làm.

Về các risk thì giờ nếu có ai cướp dc tài khoản MM của ấy thì họ có thể ra lệnh rút tiền từ TK/thẻ của ấy sang TK MM để họ xài.

Nhưng nếu hacker nó có hack dc DB của MM thì hacker ko dùng dc thông tin trong DB đó vì MM ko lưu thông tin TK/thẻ của ấy plainly.
Mà MoMo nầy hinh nhu đang qua mặt quy dinh của ngân hàng nhà nước là bắt buộc phải add link tài khoản hoặc thẻ vào ví xong mới cho xài .. mình add thẻ visa nó trừ 1000 đồng sao đó remove thẻ ... nhưng tài khoản Momo vẫn xài được bình thường .....xem như thao tác active ví momo ?!