Hỏi/Đáp Kỹ Thuật hỏi máy lạnh vitara

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em vừa làm vụ giàn lạnh xong ! em thay motor quạt, còn sống nhưng yếu ( do hết than), lý ra em phục hồi để xài tiếp nhưng do lúc ấy cận thời gian đi chơi lễ nên em đành phải thay . Giá rất chát nếu thay mới của Suzuki Đại Lợi là 7,5tr , em chọn thay đồ nghĩa địa 1,8tr ! các bác tham khảo, thay phin lọc, bơm ga .
Vitara dở ở chổ không có lọc gió nên khi lấy gió ngoài thì rất tệ (theo lời thợ thì nó lấy luôn gió nóng của máy xe và bụi ngoài trời ) lúc chưa làm thì chủ trước đã chặn cửa lấy gió ngoài nhưng chưa kín và bị vở vụn phần mút cửa gió nên đôi lúc mùi bên ngoài bay vào hết . Em bảo thợ chít keo chặn gió ngoài luôn kết quả thấy tốt khi không còn mùi bên ngoài nửa. Tuy nhiên các bác lưu ý bổ sung lọc không khi trong xe ! Xe em còn xài ghế nỉ gin nên đôi khi có cảm giác không trong lành lắm !
Vitara được thợ khen chạy tốt tuy nhiên 1 lỗi 100% xe gặp là xì bét dầu trợ lái ! Thợ bảo làm chừng 1, 2 lần là hết bệnh, xe em lái vẫn nhẹ nên chưa làm ! Bác nào cần tham khảo bảng giá thì hú em, em chụp gửi lên nha !

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
để e oánh dấu cái này, lúc nào xảy ra cơ sự e nghiên cứu. hì...