Hạng B1
22/5/16
77
3.523
103
Anh @stanvic có dòng nồi con zoi này ko a? Của mình dạo này cơm mau thiêu, với nấu hay bị đọng nước trên nắp nồi. Xoang nồi còn đẹp. Thanks a.

Hỏi mua nồi cơm điện cao tần IH...

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Anh @stanvic có dòng nồi con zoi này ko a? Của mình dạo này cơm mau thiêu, với nấu hay bị đọng nước trên nắp nồi. Xoang nồi còn đẹp. Thanks a.

View attachment 2173663
Cái nồi của bác có thể bị hỏng phần điện trên nắp nồi nên cơm bị thiu khi để qua đêm. Bệnh này là phổ biến của nồi Con Voi.
Bác có thể gửi qua mình đem sửa chữa hoặc chọn nồi còn tốt ở bên chổ mình.
Hiện có 7 con đều là áp suất, trong đó có 2 con A.I Control.
Tất cả đều còn rất đẹp, bao gồm xoong.

P/S: Nồi Con Voi thì có lớp men chống dính của xoong khá mỏng, dễ tróc nên tuyển chọn nồi Con Voi có xoong đẹp là khá vất vả.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Tiếp tục chương trình: Cơm ngon trốn dịch do mẹ/vợ (hay rau) nấu nhen!

Loạt nồi Toshiba 1.0L nổi tiếng cơm ngon và nồi đồng cối đá.
5 em đều có áp suất, trong đó có 3 em có thêm bơm hút chân không. Cả 5 em đều có xoong rất dày (7 lớp) nặng và lớp men siêu bền.

P/S: Được biết là có nhiều bác đang xài dòng nồi này như @giuvung, @dinh7968,

Attachments

• Like
Reactions: titi73 and giuvung
Hạng B1
22/5/16
77
3.523
103
Cái nồi của bác có thể bị hỏng phần điện trên nắp nồi nên cơm bị thiu khi để qua đêm. Bệnh này là phổ biến của nồi Con Voi.
Bác có thể gửi qua mình đem sửa chữa hoặc chọn nồi còn tốt ở bên chổ mình.
Hiện có 7 con đều là áp suất, trong đó có 2 con A.I Control.
Tất cả đều còn rất đẹp, bao gồm xoong.

P/S: Nồi Con Voi thì có lớp men chống dính của xoong khá mỏng, dễ tróc nên tuyển chọn nồi Con Voi có xoong đẹp là khá vất vả.
Thường bệnh này chữa tốn khoảng nhiu bác? E đang mùa thất nghịp nên cũng gói gém lắm ạ, để coi ráng cứu dc em nó ko.

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Thường bệnh này chữa tốn khoảng nhiu bác? E đang mùa thất nghịp nên cũng gói gém lắm ạ, để coi ráng cứu dc em nó ko.
Khoảng 3 đến 5 xị, tùy trường hợp có thêm bệnh kèm.