Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
bác post ở đây thì coi như xác định accord. bác thử post thread tương tự ở box bmw xem thế nào nhé. rồi đem ra so sánh là chính xác. về cảm giác lái/ độ bốc sporty của bmw ăn đứt đuôi con accord trên mọi phương diện nhé. còn về độ rẻ khi bảo trì và tiết kiệm nhiên liệu và tính thanh khoản cao khi bán lại==> accord là số 1. tuỳ bác thích tiêu chí nào thôi

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
nhưng cái mác đi làm ăn, nhiều khi em BIM lại chiếm ưu thế hơn em Cọt
Mua xe Đức cũ hoặc là phải có kiến thức về nó để tư xử ( do it your self ) dược bao nhiêu hay bấy nhiêu, 2 là phải có túi tiền rủng rỉnh để nuôi nấng em nó, nếu xác định mình không phải 1 trong 2 dạng đó thì next cho nhanh.
Quan trọng là con BMW đó chạy bao nhiêu km rồi? nếu chạy tầm > 80km trở lên thì next cho nhanh.BMW từ năm thứ 5 đến năm thứ 8 là vô giai đoạn có những major service rất tốn tiền, nội không chuyện đơn giản nhất của nó là thay nhớt cũng đắt gấp đôi xe Nhật rồi.
Accord 2014 là lựa chọn cũng tốt đấy.Mối 2 năm chắc chưa chạy nhiều. Accord nó cũng chả hư hao gì, thay nhớt máy xài nhớt full synthetic mỗi 1 năm 1 lần,nhớt hộp số mỗi 2-3 năm 1 lần va thay ba cái lặt vặt do hao mòn như bố thắng dĩa thắng, lốp.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com
Em cũng đang kiếm 1 con Accord /2013 2014 gì đó, nhưng ở HCM hình như người ta ít chạy Accord hơn ở Hà Nội. Kiếm xe cũ 2013, 2014 gần như không có

Hạng B2
13/4/15
110
50
28
43
Theo em, bác chủ cứ tiêu chí đời cao là ưu tiên.
Nếu bác chủ thích sang trọng thì cứ chon acc 2014. Còn bác thích tốc độ và độ xe và 1 chút thể thao, trẻ trung cứ chon e90. Trog các đời xe bmw e90 là đời lành nhất. Còn về phần dàn lạnh mà bác chủ nói đến thì xe nào đến định kỳ cũng phải thay thôi. Chúc bác có dc xe ưng ý

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Quan trọng bạn muốn gì:
Muốn người ta khoái cái mã xe sang, muốn chạy bốc, chạy lẹ, cảm giác đua thì lấy Bimmer
Muốn rộng rãi, chạy thoải mái, xe êm, ít sửa chữa, bảo dưỡng, thì Accord
BMW đời cũ hay hư hỏng, mất đồ thi mua mắc, sửa chữa bảo dưỡng cũng mắc, nói cung chi phí cho nó nhiều hơn Accord
Chúc bạn có lựa chọn phù hợp