Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
vợ chồng em đang có plan mở quán ăn chuyên về steak, hỏi các anh chuyên gia về ẩm thực chỉ giúp em chổ nào dạy nấu món steak ngon....Em định để vợ em đi học cho biết để có thể manage quán ăn sau này.
ngoài ra em cũng đang tìm kiếm đơn vị để deco/setup quán và tư vấn mua sắp đồ bếp (em định mở tại nhà tận dụng mặt bằng có sẵng), anh nào biết chổ nào chỉ giúp em với ah.
Em cảm ơn nhiều

Hỏi nhanh, nơi nào dạy làm món steak ngon + tư vấn setup quán

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Mb nhà ở đâu anh
Anh cứ lên danh sách 10 nhà hàng, ăn cỡ 1 tháng rồi suy nghĩ lại
Quan trọng là mặt bằng ở đâu. Phải ở khu đông đúc, khu thu nhập khá, nhà mặt tiền, có chỗ để xe hơi, lại chưa được có quán steak tương tự ở gần đó.

Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
Mb nhà ở đâu anh
Anh cứ lên danh sách 10 nhà hàng, ăn cỡ 1 tháng rồi suy nghĩ lại

mặt bằng nhà em (6x19) ở Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức anh, đây là khu dân cư mới và cũng đang hình thành là khu có nhiều quán ăn, nhà em không phải là đường chính mà là đường nhánh. Lưu lượng xe qua lại không nhiều, Tuy nhiên vì ý định là mặt bằng nhà nên món ăn chất lượng khá từ từ có thể kéo khách được. Ẩm thực là đam mê của vợ em, e cũng ủng hộ vợ em làm và tụi em cũng mong muốn one time in life làm cái gì đó...xem sao.

tại sao phải ăn 10 quán và suy nghĩ hả anh? mở steak khó lắm sao hay kén khách?

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
mặt bằng nhà em (6x19) ở Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức anh, đây là khu dân cư mới và cũng đang hình thành là khu có nhiều quán ăn, nhà em không phải là đường chính mà là đường nhánh. Lưu lượng xe qua lại không nhiều, Tuy nhiên vì ý định là mặt bằng nhà nên món ăn chất lượng khá từ từ có thể kéo khách được. Ẩm thực là đam mê của vợ em, e cũng ủng hộ vợ em làm và tụi em cũng mong muốn one time in life làm cái gì đó...xem sao.

tại sao phải ăn 10 quán và suy nghĩ hả anh? mở steak khó lắm sao hay kén khách?
Khu đó mật độ người nam/bắc ra sao, thu nhập trung bình ra sao, bao nhiêu hộ dân. Lấy nhà làm trung tâm quay bán kính 2km.

Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
Quan trọng là mặt bằng ở đâu. Phải ở khu đông đúc, khu thu nhập khá, nhà mặt tiền, có chỗ để xe hơi, lại chưa được có quán steak tương tự ở gần đó.
Khu này cũng dần đông rồi anh, thu nhập khá, và là nơi mà mọi người đang build các loại quán ăn các kiểu. Đối diện nhà có cái công viên để xe vô tư anh, chưa có steak nhưng lưu lượng người qua lại kém, nhà ơ đường nhánh cách đường chính 100m. Nói cho nhanh là khu em ở tương đồng giống giống khu Bình Lợi, khép kín trong khoảng 3000 hộ dân, tuy nhiên có khá nhiều chung cư đang xây...và chuẩn bị dọn vào.