Hạng D
24/11/17
1.286
22.918
93
Tầm những năm 9x ở nhà em có 1 quán chuyên bán đồ Huế gọi là quán Huế ở Lý Thường Kiệt. Mỗi lần nhà có ăn uống hay order mấy phần nem lụi ở đó về ăn.

Nem lụi nướng trên 1 đầu đũa tre, cuốn trong bánh đa với rau sống dưa chuột cà rốt, rồi chấm với nước chấm có thịt, gan, lạc xay nhuyễn. Mà cuốn luôn cả miếng nem lụi kèm đũa, cuốn xong mới rút cây đũa ra.

Vào SG em đi vòng vòng thấy bán chủ yếu là chả lụi lagi hoặc nem nướng nha trang, thịt chả ăn khô khô kèm nem giòn chứ ít kiểu nem lụi Huế/Đà Nẵng như thời nhỏ được ăn.

Anh nào biết quán nào bán xin giới thiệu, đa tạ

View attachment 2026559
Hẻm đoàn như hài q4 có bán, nem nha trang, y chang này

Hạng B1
27/3/19
67
9.705
83
Nem quấn quanh cây sả nướng là đặc sản Huế, ăn mềm, béo hơn nem Nha Trang(Ninh Hòa), Đà Lạt. Nước chấm cũng giống nhau thôi( gan xay, tương, chè nếp, đậu phụng...)
Gần nhà mình có quán Nem nướng Nha Trang đường Lê Quang Định mới mở 3 năm mà đông khủng khiếp.

• Like
Reactions: 4bthang2b and lamnk
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.784
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Tầm những năm 9x ở nhà em có 1 quán chuyên bán đồ Huế gọi là quán Huế ở Lý Thường Kiệt. Mỗi lần nhà có ăn uống hay order mấy phần nem lụi ở đó về ăn.

Nem lụi nướng trên 1 đầu đũa tre, cuốn trong bánh đa với rau sống dưa chuột cà rốt, rồi chấm với nước chấm có thịt, gan, lạc xay nhuyễn. Mà cuốn luôn cả miếng nem lụi kèm đũa, cuốn xong mới rút cây đũa ra.

Vào SG em đi vòng vòng thấy bán chủ yếu là chả lụi lagi hoặc nem nướng nha trang, thịt chả ăn khô khô kèm nem giòn chứ ít kiểu nem lụi Huế/Đà Nẵng như thời nhỏ được ăn.

Anh nào biết quán nào bán xin giới thiệu, đa tạ

View attachment 2026559
Mình thú nhận là mình chưa bao giờ ăn nem lụi Huế ở Sg.
Nem (ở) Thủ đức thì thỉnh thoảng có ăn, mà lần cuối cũng cách đây 10 năm rùi.

Hạng B1
27/3/19
67
9.705
83
Mình thú nhận là mình chưa bao giờ ăn nem lụi Huế ở Sg.
Nem (ở) Thủ đức thì thỉnh thoảng có ăn, mà lần cuối cũng cách đây 10 năm rùi.
Nem Thủ Đức đúng kiểu miền Nam, ngọt quá anh, không hợp với dân Truke :D

• Like
Reactions: songoi