Hạng B2
4/6/09
171
0
16
39
Mãi mãi một tình yêu.!!!
Cái BB Stom của em cũng chết mấy điểm rồi, tính đi thay mà lên mạng thấy giá lung tung quá nên ko biết sao nữa. Thầy Sweety biết chỗ nào ko chỉ em với, em quên mang cái Ổ Cứng hư cho thầy hoài.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.446
178
@kiempham: Em thay ở Công ty Hồng Quang, trên đường 3/2 đó bác. Địa chỉ: 194 đường 3 tháng 2, phường 12, Quận 10. Em tìm hoài ko ra màn hình zin nên đưa qua bên Hồng Quang thay. Em thấy bên Hồng Quang có sửa cho BB luôn, bác ghé thử xem sao.

Hạng D
16/4/07
2.335
626
113
Sweety nói:
Báo cáo các bác, con HD1 của em đã được Hồng Quang điều trị xong. Có điều thay miếng cảm ứng mà giá 1,15tr là quá chát.
:D đắt xắt ra miếng phải không bác?
Hôm bửa cái HD2 của em lúc đầu dự là hư màn hình với báo giá 3.5 chai, em toát cả mồ hôi. Sau khi thay xong vưỡn không hết lại tháo ra. Cuối cùng họ tìm ra do con IC VGA bị hư, hết 1.9 chai
.
Kệ nó, còn đỡ hơn đem ra các lang bâm nó quậy tè le cái máy còn khổ, cái nữa là họ làm nhanh, nặng thì 1 buổi xong, nặng (như máy em) thì 2 ngày. Lần trước Tiến Thành nó ngâm của em gần 1 tháng, tức quá giờ em lột tem bảo hành của nó luôn roài. Dek cần bảo hành cùa nó nữa

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Con HTC 2SIM wifi GPS của tui hôm 29 Tết đem ra chỗ người quen giới thiệu ngồi chờ chú thợ thay cho cái loa của Nokia 6500 xong lấy về nghe tốt rồi, chi phí 60K các bác ah. Tui vừa lấy 1 chú Eten Glofish  DX900 2SIM giá 8tr (đã trừ khuyến mãi 20%). Chú này, làm việc nhanh, wifi nhanh, GPS thì dò bắt trong nhà được ngay 10 vệ tinh sau 20 giây đến 3 phút...Loa nghe to mạnh hơn em HTC 2SIM kia nhiều có điều sao pin nó hết nhanh quá: đúng 1 ngày đêm là hết sạch các bác ah.:cool:

À quên bác nào biết chỉ dùm tui cách lấy lại danh bạ đã Achive vào máy tính với!? Tự nhiên mất toi cái danh bạ 750 số trong HTC rồi, và liệu mình có được lấy cái danh bạ đó của HTC sao lưu ) gắn vào chú Eten DX900 kia không hở các bác?:p
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng D
16/4/07
2.335
626
113
He he, em chưa xài Eten nên  em hông rõ. Nhưng về cơ bản là nó phải có phần mềm synchronize với máy tính đúng hông bác? Nếu có là ok, vì khi đó nó cũng móc cái data mà bác đã synch từ HTC vào Outlook thôi mà. Dzì thế bác cũng chỉ cần synchronize từ database của Outlook trên máy tính ngược lại vào Eten là ok thôi.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
baden nói:
He he, em chưa xài Eten nên  em hông rõ. Nhưng về cơ bản là nó phải có phần mềm synchronize với máy tính đúng hông bác? Nếu có là ok, vì khi đó nó cũng móc cái data mà bác đã synch từ HTC vào Outlook thôi mà. Dzì thế bác cũng chỉ cần synchronize từ database của Outlook trên máy tính ngược lại vào Eten là ok thôi.
Cảm ơn bác nvt_matiz nhiều! Nhưng tui không biết syn như thế nào bác ah. Ngay cả khi tui đã syn được cái HTC với máy tính rồi mà vẫn không sao lấy bản contact đã lưu về máy HTC lại được. Bấm vào chỗ nào? Bác chỉ dùm tui rõ rõ tý nha! Thanks bác!

Hạng D
23/6/08
1.246
3.446
178
hcivic nói:
À quên bác nào biết chỉ dùm tui cách lấy lại danh bạ đã Achive vào máy tính với!? Tự nhiên mất toi cái danh bạ 750 số trong HTC rồi, và liệu mình có được lấy cái danh bạ đó của HTC sao lưu ) gắn vào chú Eten DX900 kia không hở các bác?:p
Cảm ơn các bác nhiều!
Máy PC của bác đang xài XP nên phải cài thêm Soft AchiveSynch thì mới kết nối với nhau được. Sau đó thì synch contact bình thường. Để em tìm lại xem có còn ko, hay bác vô google dò xem rồi download về nhé.
Còn nếu bác gắn vào Laptop thì phải online để winVista update thêm phần winmobileCenter, sau đó synch contact bình thường từ outlook.
@baden: Đúng là ở HQ làm giá có chát thật nhưng đến giờ phút này em khá hài lòng vì chất lượng. Chỉ tiếc là em ko mua được miếng zin để tự thay.:D

Hạng D
16/4/07
2.335
626
113
hcivic nói:
baden nói:
Cảm ơn bác nvt_matiz nhiều! Nhưng tui không biết syn như thế nào bác ah. Ngay cả khi tui đã syn được cái HTC với máy tính rồi mà vẫn không sao lấy bản contact đã lưu về máy HTC lại được. Bấm vào chỗ nào? Bác chỉ dùm tui rõ rõ tý nha! Thanks bác!
Bác cần có 2 thứ:
1. Máy PC (hay laptop) cần có phần mềm Microsoft Outlook.
2. Phần mềm Synchronize (máy em Win7 nên nó là phần mềm Windows Mobile Device Center). Phần mềm này nó có tính năng synchronize những thứ như: email, contact, calendar, task, notes, favorites, v.v.... nhiều thứ bác có thể tùy chọn. Synchronize là nó đồng bộ giữa PC và PPC của bác 2 thứ giống i chang nhau khi 2 cái này kết nối với nhau (thường là = cáp USB).
Khi đã synchronize thì trong Microsoft Outlook, trong phần contact nó sẽ lưu toàn bộ contact mà bác đã tạo trong PPC; và ngược lại. Những contact này bác có thể để trong thư mục contact của Outlook, hoặc có thể lưu thành 1 file cho mỗi contact dưới dạng format là *.msg trong HDD.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Thanks bác Sweety và bác Baden nhiều! Outlook trong máy tính có rồi , synch với nhau được rồi nhưng có lẽ do tui làm không đúng cách nên cái contact đó giờ chỉ còn 1 file cho mỗi tên còn những file khác cộng thêm vào danh bạ (đt) thì không theo cùng. Hồi nãy tui cố thử trả nó về máy điện thoại nhưng không được, ngoài ra tui có lưu được 1 bộ contact vào ổ cứng máy tính nhưng nó có đuôi .pst  với dung lượng khoảng 1,5Mb nhưng tui không thể xem được bộ danh bạ này bác ah. Tui định xem bộ contact này để bấm lại bằng tay vậy mà không xem được fiele đầy đủ kia...Bó tay rồi ...!

Hạng D
23/6/08
1.246
3.446
178
@hcivic: Bác cho ĐT và PC kết nối với nhau sau đó mở Outlook, vào files/Import and Export thì bác sẽ thấy và làm theo 3 pic này:

Bác Click vào Brown vì chỉ đến nơi chứa files.pst---->OK.

Last edited by a moderator: